พี่ครับผมยากจะเอาตรงที่ผมวงออกนะครับมีวิธีไม่ครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
thrasak
phpBBThailand Newbie

พี่ครับผมยากจะเอาตรงที่ผมวงออกนะครับมีวิธีไม่ครับ

โพสต์ โดย thrasak »

พี่ครับผมยากจะเอาตรงที่ผมวงออกนะครับมีวิธีไม่ครับ รบกวนด้วยนะครับ
แนบไฟล์
aaa.jpg (9.64 KiB) เปิดดู 8183 ครั้ง
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: พี่ครับผมยากจะเอาตรงที่ผมวงออกนะครับมีวิธีไม่ครับ

โพสต์ โดย sazukia007 »

ภาพไม่ชัดเท่าไรนะครับ

ถ้าดูไม่ผิดน่าจะเป็นไอคอนของหมวดหมู่ที่บอกว่า มีหรือไม่มีกระทู้ใหม่

forumlist_body.html

หา

โค้ด: เลือกทั้งหมด

{forumrow.FORUM_IMAGE}
ลบทิ้งซะ
zazzy99

Re: พี่ครับผมยากจะเอาตรงที่ผมวงออกนะครับมีวิธีไม่ครับ

โพสต์ โดย zazzy99 »

sazukia007 เขียน:ภาพไม่ชัดเท่าไรนะครับ

ถ้าดูไม่ผิดน่าจะเป็นไอคอนของหมวดหมู่ที่บอกว่า มีหรือไม่มีกระทู้ใหม่

forumlist_body.html

หา

{forumrow.FORUM_IMAGE}
ลบทิ้งซะ
|
|
|
|
|
v

เอาไม่ออกอะคะ T_T
ภาพประจำตัวสมาชิก
ahamanjet

โพสต์ โดย ahamanjet »

เข้าไปที่หน้า forumlist_body.html
ขั้นที่1

<dl class="icon">
หาโค๊ดต่อไปนี้แล้วลบ คำว่า Icon ออก อย่างเดียว

ขั้นที่2 หาโค๊ดต่อไปนี้แล้วลบ Title ออกอย่างเดียว ในcode ตัวอย่าง ก็ลบแค่ {forumrow.FORUM_FOLDER_IMG_ALT}

<dt title="{forumrow.FORUM_FOLDER_IMG_ALT}">
เสร็จเรียบร้อย ที่เหลือก็แค่ ใส่ภาพตอนเพิ่มบอร์ด!!

มั่วอยู่นาน 555
ภาพประจำตัวสมาชิก
ahamanjet

โพสต์ โดย ahamanjet »

2 ขั้นง่ายๆครับ บรรทัดติดๆกัน

1. หาโค๊ด

<dl class="icon">
ลบคำว่า Icon ออก

2.หาโค๊ด

<dt title="{forumrow.FORUM_FOLDER_IMG_ALT}">
ลบคำว่า {forumrow.FORUM_FOLDER_IMG_ALT} จบ ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง