ถามเรื่อง bit คอมหน่อยครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์
สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
petchza2545za
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ถามเรื่อง bit คอมหน่อยครับ

โพสต์ โดย petchza2545za »

คอมผมระบบประมวลผล คือ AMD E-450 APU with Radeon(tm) HD Graphics 1.65 GHz ตัวประมวลผล 2 ตัว และถ้าผมซื้อแรม 8GB มาใส่ในเครื่องผม ผมต้องทำการเปลื่ยนจาก x86 เป็น x64 หรือไม่ครับ พอดีไปอ่านในเว็บมา ว่า x64 นั้นจะต้องใชตัวประมวลผล 3ตัวขึ้นไป และแรมมากว่า 4GB ซึ่งมันขัดที่ตัวประมวลผลของผมมี 2 ตัว แต่แรม 10 GB (พอดีติดตั้งแล้ว 2 GB) ต้องทำยังไงครับ ช่วยหน่อยครับ
สมาชิกใหม่ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง