== เชิญชวนพวกเรามา donate ให้ทีมงาน phpbbThailand กันเถอะ==

ประกาศจากทีมงาน phpBBThailand.com ข่าว จาก phpbb.com

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
nbt
phpBBThailand Hero Member

== เชิญชวนพวกเรามา donate ให้ทีมงาน phpbbThailand กันเถอะ==

โพสต์ โดย nbt »

ในฐานะที่ผมทำเวบไซค์จักรยานซึ่งก็ได้รับประโยชน์เป็นอย่างมาก ผมว่าคงมีเวบต่างๆเพื่อการพาณิชย์หรือสามารถเก็บรายได้เข้าเวบ โดยนำ phpbb ไปใช้เป็น webboard เพื่อคุยกันในเรื่องต่างๆอยู่มากมาย ซึ่งเราก็ได้รับความรู้และความช่วยเหลือจากเพื่อนๆในเวบนี้เช่นกัน

โดยผู้ดูแลเวบ (คุณ phpbb) ก็เสียสละเวลาคอยตอบคำถามและใช้เวลาในการแปลภาษาไทยของ phpbb เพื่อให้พวกเรานำไปใช้ได้อย่างสะดวก ถ้าไม่มีระบบภาษาไทย ผมว่า phpbb ก็คงไม่สามารถแพร่หลายได้มากขนาดนี้

ผมขอเชิญชวนเพื่อนมาช่วยกัน donate บริจาคเงินกันคนละเล็กคนละน้อย เพื่อเป็นการแบ่งเบาภาระของผู้ดูแลเวบคือคุณ phpbb กันบ้างนะครับ เพื่อที่จะได้มีเวบ phpbbthailand.com อยู่กับเราไปได้อีกนานๆ

ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขา บางเขน
ชื่อบัญชี Mr.AKKACHAI CHOO
เลขที่บัญชี 161-5-46851-7

ใครได้ช่วยกันโอนเงินแล้วช่วยแจ้งในกระทู้นี้เลยครับ ผมขอประเดิมก่อนเลย วันนี้โอนไปจำนวน x,000.11 บาท
อยากให้คิดซะว่า เมื่อไหร่พวกเรา update new version หรือโหลดภาษาไทยที่แปลจากที่นี่ ก็มาช่วยกัน donate ด้วยครับ

ช่วยๆกันครับ มากน้อยไม่เป็นไร แต่หลายๆคนรวมกัน จะเป็นประโยชน์ต่อเวบเป็นอย่างยิ่งครับ
ชุมชนนักปั่นจักรยาน www.ThaiMTB.com/forum
nbt

Re: == เชิญชวนพวกเรามา donate ให้ทีมงาน phpbbThailand กันเถอ

โพสต์ โดย nbt »

รบกวนเวบมาสฯช่วยติด sticky หรือประกาศ ให้เห็นกันชัดๆด้วยนะครับ
ชุมชนนักปั่นจักรยาน www.ThaiMTB.com/forum
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: == เชิญชวนพวกเรามา donate ให้ทีมงาน phpbbThailand กันเถอ

โพสต์ โดย phpbb »

ขอบคุณ คุณ nbt ครับ ได้รับ donate แล้วครับ
ปักหมุดไว้แล้วด้วยครับ

**** ถ้ามีการ donate กับมากๆ มากพอที่จะทำ server ผมมีแนวคิดว่าจะเปิด server ให้ ทดลองใช้ บอร์ด phpbb กัน สำหรับบางท่าน หรือเด็กๆ ที่ไม่มีงบในการเช่า server ให้ได้มีที่สำหรับทดลองทำเว็บบอร์ด กันด้วยครับ
เพราะเท่าที่ดูกระทู้หลายกระทู้ จะมีปัญหาติดตั้งหรือ ใช้งานได้ไม่เต็มที่เพราะ Free Host ส่วนใหญ่ ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำให้ คิดว่า phpbb มีปัญหา หรือ ใช้งานยาก ซึ่ง จริงๆ แล้วตรงนี้ เป็นเพราะ Free Host ซะส่วนใหญ่ครั
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
palermomean
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie
ติดต่อ:

โพสต์ โดย palermomean »

เห็นด้วยครับๆๆๆ :-D บริจาคเลย
mxcz

โพสต์ โดย mxcz »

phpbb เขียน:ขอบคุณ คุณ nbt ครับ ได้รับ donate แล้วครับ
ปักหมุดไว้แล้วด้วยครับ

**** ถ้ามีการ donate กับมากๆ มากพอที่จะทำ server ผมมีแนวคิดว่าจะเปิด server ให้ ทดลองใช้ บอร์ด phpbb กัน สำหรับบางท่าน หรือเด็กๆ ที่ไม่มีงบในการเช่า server ให้ได้มีที่สำหรับทดลองทำเว็บบอร์ด กันด้วยครับ
เพราะเท่าที่ดูกระทู้หลายกระทู้ จะมีปัญหาติดตั้งหรือ ใช้งานได้ไม่เต็มที่เพราะ Free Host ส่วนใหญ่ ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำให้ คิดว่า phpbb มีปัญหา หรือ ใช้งานยาก ซึ่ง จริงๆ แล้วตรงนี้ เป็นเพราะ Free Host ซะส่วนใหญ่ครั
เห็นด้วยครับ เกี่ยวกับโฮสฟรีปัญหาเยอะมากๆ ยุ่งยากจริงๆ แล้วกว่าจะสมัครได้นี่ หมดเวลาไปหลายวันเสียเวลามากๆ
เสียเวลาไม่พอ สมัครไม่ผ่านอีก :evil: (บางเจ้า) สมัครได้ก็ช้าซะเหลือเกิน(อันนี้ก็เข้าใจ ก็มันของฟรี) หน้าเพจไม่มีไรเลย กว่าจะโหลดเสร็จเล่นไปเกือบนาที
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

อยากทำโครงการนี้ครับ แต่ติดปัญหาเรื่องงบ :biggrin:
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง