ช่วยออกแบบฐานข้อมูลหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งเริ่มเรียนรู้ค่ะ

เกี่ยวกับ ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect..

Moderator: phpbb, mindphp

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
minnyoflove
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ช่วยออกแบบฐานข้อมูลหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งเริ่มเรียนรู้ค่ะ

โพสต์ โดย minnyoflove »

ขอความกรุณา ผู้รู้ผู้ชำนาญทุกท่าน ช่วยออกแบบฐานข้อมูลหน่อยค่ะ คือว่า จะมีแบบฟอร์มมาให้เป็นกระดาษค่ะ แล้วอยากจะเก็บข้อมูลเหล่านี้ลงในฐานข้อมูลอ่ะค่ะ
แต่ว่าไม่รู้จะเริ่มสร้าง ตารางอย่างไร ไม่ทราบว่ามีตารางไหนบ้าง เพราะมันมีหัวข้อย่อยเยอะค่ะ สำหรับมือใหม่ ขอความกรุณาด้วยนะคะ
แนบไฟล์
นี่คือกระดาษที่บอกอ่ะค่ะ
นี่คือกระดาษที่บอกอ่ะค่ะ
image_1367498790138963.jpg (100.38 KiB) เปิดดู 8380 ครั้ง
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง