ขอวิธีแก้ไข SQL SERVER หน่อยครับเอาหน้าเว็บขึ้นติดต่อ database ไม่ได้

เกี่ยวกับ ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect..

Moderator: phpbb, mindphp

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
จันทรธ์
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ขอวิธีแก้ไข SQL SERVER หน่อยครับเอาหน้าเว็บขึ้นติดต่อ database ไม่ได้

โพสต์ โดย จันทรธ์ »

ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ ผมเอาหน้าเว็บขึ้นโฮด แต่ติดต่อ ฐานข้อมูลหลังบ้านไม่ได้ ตอนเทสรันในเครื่องรันได้ แต่พอเอาขึ้นรันบนโฮด มันบอก ที่อยู่ sql server ไม่มีอยู่ ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับช่วยที
HotWebboard.com
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: ขอวิธีแก้ไข SQL SERVER หน่อยครับเอาหน้าเว็บขึ้นติดต่อ database ไม่ได้

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

เป็นที่ ip ของ database ไหมคับ

ระหว่าง localhost กับ 127.0.0.1
ไล่หาคำเหล่านี้แล้วลองเปลี่ยนดู
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
HotWebboard.com
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง