เข้าใช้ phpmyadmin ใน linux อย่างไร

เกี่ยวกับ ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect..

Moderator: phpbb, mindphp

ตอบกลับโพส
mercedesbenz
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

เข้าใช้ phpmyadmin ใน linux อย่างไร

โพสต์ โดย mercedesbenz »

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ ครับ
ผมอยากทราบว่า ผมจะเข้าใช้ phpmyadmin ใน linux red hat เข้าทางไหนหรือครับ (คือผมไม่ได้เป็นคนติดตั้งอ่ะครับ แต่จะเข้าใช้)
เพราะผมก็เคยใช้แต่ใน windows ต้องใช้คำสั่งอะไรในการเข้าเหมือนใน dos ของ windows รึเปล่า

ในกรณียังไม่มีเราจะตรวจสอบได้หรือเปล่าว่ามี phpmyadmin ใน linux red hat หรือยัง ใช้คำสั่งอะไรอ่ะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง