ขอความช่วยเหลือ การเชื่อมต่อกับ MySQL ครับ

เกี่ยวกับ ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect..

Moderator: phpbb, mindphp

ตอบกลับโพส
prompatt
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ขอความช่วยเหลือ การเชื่อมต่อกับ MySQL ครับ

โพสต์ โดย prompatt »

สวัสดีครับ
รบกวนช่วยเหลือหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมกำลังเรียนภาษา JavaScript เชื่อมกับฐานข้อมูล MySQL ครับ เดิมทีผมใช้ AppServ ก็สามารถติดต่อได้ตามที่อาจารย์เขาสอนมาครับ แต่พอเขาให้เปลี่ยนของเดิมเป็น XAMPP ซึ่งมี MySQL เช่นกัน แต่ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลได้ ผมก็ลองเปลี่ยนค่ามาจนไปไม่เป็นละครับ มึมนอยู่นาน เลยต้อง ขอความช่วยเหลือจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง