อัพโหลดรูปขึ้นเว็บแล้วรูปไม่ออก

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: phpbb, mindphp

noona
phpBBThailand Newbie

อัพโหลดรูปขึ้นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย noona » 11 พ.ค. 2008, 21:22

รบกวนท่านผู้รู้ตอบหน่อย
เขียนเว็บด้วยHTML ในNotepad ตอนทดสอบในหน้าrunรูปและข้อความออกปกติ แต่พออัพโหลดใส่ในเว็บ(host ฟรี ของ geocities และthcity) รูปไม่ออกทำอย่างไรแนะนำหน่อย

ตอบทางอีเมล์ก็ได้ [email protected] ขอบคุณค่ะ

iyub16
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

โพสต์โดย iyub16 » 11 พ.ค. 2008, 22:23

ลืมอัพรูปขึ้นด้วยรึเปล่าครับ หรือไม่อาจจะกำหนดตำแหน่ง หรือสกลุไฟล์ของรูปภาพไม่ถูกต้องก็อาจเป็นได้ ลองตรวจดูครับ

noona

อัพโหลดรูปขึ่นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย noona » 13 พ.ค. 2008, 22:33

เวลาเขียนใช้เป็นดังนี้ค่ะ
เช่น pattern.jpg หรือ ป้าย.gif อย่างนี้ใช่นามสกุลหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเขียนhtml ต้องมีอัพรูปต่างหากหรือเปล่าค่ะ(ตอนsaveก็ทั้งเว็บและรูปก็อยู่ไดเร็คทอรี่เดียวกันแล้วค่ะ)

แล้วถ้าจะแทรกโค้ดphp ด้วยในหน้าที่เขียนในnotepadเดียวกันต้องใส่อย่างไร
ช่วยตอบให้ละเอียดเลยนะค่ะเพราะเพิ่งหัดเขียนค่ะ
ขอบคุณค่ะ

preor
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: อัพโหลดรูปขึ้นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย preor » 15 ส.ค. 2009, 10:34

นามสกุลของภาพส่วนใหญ่ที่นิยมใช้กันมี .jpg .bmp .tif .gif .wma .png

sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: อัพโหลดรูปขึ่นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย sazukia007 » 18 ก.ย. 2009, 16:46

noona เขียน:เวลาเขียนใช้เป็นดังนี้ค่ะ
เช่น pattern.jpg หรือ ป้าย.gif อย่างนี้ใช่นามสกุลหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเขียนhtml ต้องมีอัพรูปต่างหากหรือเปล่าค่ะ(ตอนsaveก็ทั้งเว็บและรูปก็อยู่ไดเร็คทอรี่เดียวกันแล้วค่ะ)

แล้วถ้าจะแทรกโค้ดphp ด้วยในหน้าที่เขียนในnotepadเดียวกันต้องใส่อย่างไร
ช่วยตอบให้ละเอียดเลยนะค่ะเพราะเพิ่งหัดเขียนค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ป้าย.gif url ภาษาไทยบางที่ถึงเกือบทุกที่ไม่รองรับครับต้องใช้อังกฤษหรือตัวเลข

masterdmty
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member
ติดต่อ:

Re: อัพโหลดรูปขึ้นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย masterdmty » 23 ก.ย. 2009, 05:26

อันนี้ก็น่าคิดเหมือนกันครับผม เหอออ
ให้ตรวจดูที่ ชื่อรูปภาพครับผม
ตอนอยู่ที่เครื่องคำสั่งอยู่ใน floder เดียวกันมันก็โชว์พออัพขึ้นมันก็ไม่โชว์ลองดูโค้ดด้วยก็แล้วกันนะครับ ตัวอย่าง
<a scr=images/=ชื่อภาพ.นามสกุลภาพ จะเป็น .jpg .bmp .gif ประมาณนี้นะครับ
อีกแบบหนึ่งก็น่าจะเป็น <a scr=http://www.url.com/images/***.jpg .gif ประมาณนี้มั๊งครับ
#www.maisurin.ob.tc#
#www.yamchaiwe.co.cc#
#www.morsaime.ob.tc#
#www.dmty.org#
งานอะไรที่เราทำไม่ได้ก็อย่าถอยครับผม

ย้อนกลับไปยัง