icon ที่ control admin ไม่แสดง

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

ตอบกลับโพส
prungsak
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

icon ที่ control admin ไม่แสดง

โพสต์ โดย prungsak »

รบกวนทุกท่านครับ
ผมพึ่งเริ่มศึกษา Joomla และลองลง joomla ตามหนังสือที่อ่าน ขั้นตอนในการลงทุกอย่างปกติไม่มี error
แต่พอเรียกใช้งาน ในหน้า admin พบปัญหาว่า มันไม่ยอมแสดง icon ต่างๆของ Control panel ต้องแก้ไข
อย่างไรครับ และผมลองลงที่อีกเครื่องก็พบปัญหาเดียวกัน
หมายเหตุ ผมใช้ vm-ware เป็น server ในการติดตั้งครับ กันพลาด :lol: :lol: แล้วก็พลาดจริงๆ
และรบกวนถามอีกข้อ กรณีที่ต้องการ develop มากกว่า 1 web บนเครื่องเดียวกัน ผมต้องติดตั้ง Joomla
ให้กับทุก Folder เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
:lol: มือใหม่หัดทำ :lol:
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง