งง เกี่ยวกับการแก้ไข Server

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
griterover
phpBBThailand Newbie

งง เกี่ยวกับการแก้ไข Server

โพสต์ โดย griterover »

:o คือว่าเป็น มือใหม่ อะนะครับ ติดตั้งครั้งแรกยังไม่เข้าใจเลย ครับ งง เกี่ยวกับขั้นตอนที่ สองครับ ว่าจะแก้ไข Server ยังไง อะครับ ใช้ ของ .orgfree.com อะครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: งง เกี่ยวกับการแก้ไข Server

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ติดตรงไหนยังไงครับ โพส error มาให้ดูหนอยครับ

ส่วนการแก้ไขค่าที่ server ถ้าเราไมไ่ด้เป็นแอดมิน ไม่มีสิทแก้ไขครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
griterover

Re: งง เกี่ยวกับการแก้ไข Server

โพสต์ โดย griterover »

ขั้นตอนที่สอง อะครับ มันจะให้กด Test again พอกด ก็ไม่ไปหน้าใหม่ครับเป็นแบบนี้ ทำไงครับ แล้วถ้าไม่แก้ไข Sever ก็ผ่านขั้นตอนสอง ของการติดตั้งไม่ได้สิครับ
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ ว่า โฮสฟรีที่บอกมา เค้าให้ติดตั้ง พวกบอร์ดพร้อมใช้ได้หรือเปล่า ลองอ่าน รายละเอียดดูครับ

ที่นี่ผมไม่เคยใ้ช้ เลยไม่รุ้ว่ามันติดตั้งได้เหมือนพวกเสียเงินเช่าหรือเปล่า
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

CHMOD 777 หรือเปล่าครับ อันนี้ต้องทำตอนอัพไฟล์ขึ้นแสร็จแล้วนะ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง