ไม่ค่อยเข้าใจตรงนี้ค่ะ ช่วยอธิบายนิด ^^"

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
haleluya
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

ไม่ค่อยเข้าใจตรงนี้ค่ะ ช่วยอธิบายนิด ^^"

โพสต์ โดย haleluya »

คือว่ากำลังลงup Phpbb ขึ้นโอสค่ะ พอโหลดไฟล์เสร็จเรียบร้อยแล้ว ไม่ทราบว่าทำยังไงต่อหรือค่ะ อ่านในหน้าที่สอน บอกว่าให้พิมพ์ โดเมน ขึ้นแอดเดรสของเบาเซอร์ แล้วไม่ค่อยเข้าใจนะคะ โดเมนนี่ คือโดเมนอันไหนหรือคะ ชื่อของเว็บไซด์ที่เราเช่าโฮส หรือว่าโดเมนที่เราสมัครไว้เพื่อใช้กับตัว php

(คือหนูไม่เก็ตแรง เพราะตอนที่upข้อมูลขึ้นโฮสแล้ว ยังไม่มีโดเมนอะไรนะคะ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
dsonline
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: ไม่ค่อยเข้าใจตรงนี้ค่ะ ช่วยอธิบายนิด ^^"

โพสต์ โดย dsonline »

โดเมน(Domain) คือ ที่เราสมัครไว้แหละครับ ส่วนโฮสต์(Host) คือ พื้นที่สำหรับฝากเว็บไซท์ เชื่อม Domain กับ Host ก่อนนะครับ แล้วเข้าไปที่ "ชื่อ Domain/Folder ที่อัพ phpBB ขึ้นไปอ่ะ" แล้วมันจะไปที่หน้า Install :-D
The softest water wears down the hardest rock.
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง