ติดปัญหาครับ ทำไง

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
redwave
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ติดปัญหาครับ ทำไง

โพสต์ โดย redwave »

ถึงขั้นตอนนี้แล้วทำไม่เป็นครับ ช่วยด้วยครับ ผมติดตั้งบน Host จริงครับ
แนบไฟล์
สร้างฐานข้อมูลบน ๅHost จริงยังไงครับ รบกวนด้วยนะครับ ผมใช้ host ของ ลาดกระบังครับ unix.kmitl.ac.th
(41.96 KiB) ดาวน์โหลด 207 ครั้ง
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ติดปัญหาครับ ทำไง

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ต้องไปสร้าง user ก่อนครับใน control panel
ใช้ของที่ไหนอยุ่ครับสอบถามจากทางผู้ให้บริการเรืองการใช้งาน คอนโทรลพาแนลหรือการสร้าง user ฐานข้อมูลนะครับ
ส่วนใหญ่เวปผู้ให้บริการก็มีสอนไว้อยุ่แล้ว

ถ้าติดปัญหาอย่างไร ก็บอกมาแล้วกันครับว่าใช้ คอนโทรลพาแนล อะไร
เบื้องต้นผมเดาว่าใช้ host linux กับ คอนโทรลพาแนลยอดนิยมอย่าง Direct Admin

ดูตามนี้เลยนะครับ

การสร้าง user เข้าใช้งาน ฐานข้อมูล Directadmin Control panel

note : ข้อความนี้เป็นของผู้ให้บริการรายหนึ่ง ซึ่งผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับ เห็นครั้งแรกนึกว่าเป็นบอร์ดสอนของเวปทั่วๆไปแต่เห็นว่ามีผระโยชน์ เลยนำมาให้ดู
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง