สำรองโพสและข้อมูลสมาชิกต้องเก็บตัวไหนบ้างครับ

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
kimzaonline
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member
ติดต่อ:

สำรองโพสและข้อมูลสมาชิกต้องเก็บตัวไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย kimzaonline »

คืออยากล้มบอร์ดเพื่อวาง MOD ใหม่ทั้งหมด เพราะเละมามาก
คือทำแล้วมีคนมาลบชุด MOD ตัวเดิมออก(ที่เป็นไฟล์ในเครื่อมผม ไม่เกี่ยวที่เวป)
และไม่ได้จำด้วยว่าตัวเองลงอะไรลงไปแล้วมั่ง ทำให้สับสน
เวลาจะลง Theme ใหม่ เลยจำไม่ได้ว่าจะต้องวางโค้ดไรเพิ่มไปในธีมใหม่อีก

อยากทราบว่า ถ้าผมอยากสำรองรายการโพสทั้งบอร์ด หรือหมวดหมู่บอร์ด หรือข้อมูลสมาชิกทั้งหมด
ต้องสำรองส่วนไหนบ้างครับ เช่นใน Root หรือ Database มั่งครับ
เพราะอยากระเบิดมันมานานแล้ว จะโพสใหม่ มาสร้างใหม่ใหม่ทีล่ะคน คงไม่ไหวครับ เหนื่อย เวลามาดูแลน้อยด้วย

ที่สำคัญ Moderator เวปผมอู้ทั้งนั้น - -*
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: สำรองโพสและข้อมูลสมาชิกต้องเก็บตัวไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย sazukia007 »

ค่อนข้างงงครับ เราว่าเอาทั้งหมดเลยครับ

สิ่งที่จะได้ก็คือ โพสเดิม สมาชิกเดิม การปรับแต่งสิทธิเดิม หมวดหมู่และหัวข้อเดิม ก็ใหม่ทั้งหมดเลย

ในกรณีที่ลงโหมดที่ไปเกี่ยวกับฐานข้อมูลก็จะมีชื่อตารางต่างออกไปเช่น

ตารางปกติจะมีชื่อนำว่า phpbb_00000 แต่ก็ขึ้นกับว่าตอนติดตั้งเราแก้ไขส่วนนี้ใหม
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง