phpbb3.0.7 thai มือใหม่ครับ

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
znop
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

phpbb3.0.7 thai มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย znop »

มือใหม่มากขอความช่วยเหลือครับ

ผมหาตัว phpbb3-thai-full.zip เหมือนในกระทู้วิธีติดตั้งไม่เจอครับ

1. ผมโหลดมา 2 ไฟล์
phpbb-3.0.7-pl1.zip (จากเวบนอก)
และ th.zip สำหรับ 3.0.7
แตกไฟล์ทั้งหมด แล้ว upload ขึ้นไปใว้รวมกันในโฟลเดอร์เดียวกัน ที่ server จริง
2. เข้าไปที่ url ของผมเพื่อ install มันไม่ขึ้นอะไรเลย เป็นหน้าเปล่าๆ
3. ผมลองลบไฟล์ที่ upload ไปแล้วทั้งหมด แล้วลอง upload ใหม่เฉพาะตัว phpbb3 pl1 (จากเวบนอก) แล้วเข้าหน้า url ก็จะเจอหน้า install เหมือนในรูป แต่เป็นภาษาE

ผมทำพลาดตรงไหนครับ
น่าจะเกี่ยวกับตำแหน่งของไฟล์ภาษาไทยหรือเปล่า

แล้วถ้าผม install ตัวภาษาE ไปก่อน แล้วค่อยลงภาษาไทยเพิ่มจะได้ไหม ลงยังไง

ขอบคุณครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: phpbb3.0.7 thai มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไฟล์ ภาษาไทย ( th ) ไว้ที่ไหนครับ คลายซิบ ออกมาแล้วนำไปไว้ใน /language/

ส่วนการติดตั้ง นั้น จะติดตั้งแบบไหนก็ได้ครับ

ติดตั้งเป็น en ก่อน แล้วทำการ install th ในภายหลัง หรือจะใส่ ภาษาไทย ก่อนแล้วค่อยทำการติดตั้งก็ได้

วิธีติดตั้ง ภาษาไทย

http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=32&t=3220" onclick="window.open(this.href);return false;
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง