ทำไมเราพิมพ์ตอบกระทู้แล้วมันไม่ขึ้น

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
ggamp
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie
ติดต่อ:

ทำไมเราพิมพ์ตอบกระทู้แล้วมันไม่ขึ้น

โพสต์ โดย ggamp »

งง
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ทำไมเราพิมพ์ตอบกระทู้แล้วมันไม่ขึ้น

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

แล้วมันยังไงครับ งงด้วยคน

ถ้าในกรณีเพิ่งจะทำการสมัครสมาชิกแล้วโพสเป้น โพสแรก ต้องรอ แอดมินทำการ approve ก่อนนะครับไม่งัน้มันจะไม่แสดงข้อความที่เราโพสตอบไป

ดูการตั้งค่าได้ที่กระทุ้เก่าๆครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
preor
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: ทำไมเราพิมพ์ตอบกระทู้แล้วมันไม่ขึ้น

โพสต์ โดย preor »

เข้าไปอ่านวิธีการตั้งค่า approve ในกระทู้นี้เลยครับ http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=25&t=6638
ที่แท็บ Misc จะมีให้กำหนดว่า "สามารถโพสโดยไม่ต้องรอการอนุมัติ" เลือก ใช่ นะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง