พอมีวิธีทำให้เว็บบอร์ด PHP BB ติด SEO ไหมครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
eard_n
phpBBThailand Newbie

พอมีวิธีทำให้เว็บบอร์ด PHP BB ติด SEO ไหมครับ

โพสต์ โดย eard_n »

พอมีวิธีทำให้เว็บบอร์ด PHP BB ติด SEO ไหมครับ ใครรู้บอกทีครับ

ต้องทำยังไง ติดตั้งอะไรเพิ่มเติมครับ เผื่อเป็นแนวทางในการศึกษา
mindphp
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: พอมีวิธีทำให้เว็บบอร์ด PHP BB ติด SEO ไหมครับ

โพสต์ โดย mindphp »

eard_n เขียน:พอมีวิธีทำให้เว็บบอร์ด PHP BB ติด SEO ไหมครับ ใครรู้บอกทีครับ

ต้องทำยังไง ติดตั้งอะไรเพิ่มเติมครับ เผื่อเป็นแนวทางในการศึกษา
ติด SEO คืออะไรครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<meta name="keywords" content="" />
<meta name="description" content="" />
ตรงนี้ phpbb ทำไว้เพื่อให้ google เข้ามาหาเนื้อหาในบอร์ดเรา แล้วเอาข้อมูลใส่ เอง ดีกว่า ทำ mod ครับ ยืนยัน
ยกเว้นจะ mod แบบ เจาะจงลงไปเลย แต่ละ กระทู้ แต่ล่ะหน้า
สร้างไฟล์ pdf online
ท่องเที่ยว http://www.thailandhotelforums.com/" onclick="window.open(this.href);return false;
สอน php http://www.mindphp.com/" onclick="window.open(this.href);return false;
HotWebboard.com
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: พอมีวิธีทำให้เว็บบอร์ด PHP BB ติด SEO ไหมครับ

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

ส่วนตัวผมใช้ mod นี้นะคับ

SEO Friendly Forum Title

มันจะเปลี่ยน title กระทู้ของเราเป็นหัวข้อกระทู้
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
HotWebboard.com
eard_n

โพสต์ โดย eard_n »

ทำยังไงอ่ะครับ ต้องทำยังไง มีภาพไหม รบกวนด้วยครับพี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

eard_n เขียน:ทำยังไงอ่ะครับ ต้องทำยังไง มีภาพไหม รบกวนด้วยครับพี่
ภาพอะไรครับ :?:
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
AERYNN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AERYNN »

ส่วนตัวผมใช้ mod นี้นะคับ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

seo ถ้าจะพูดกันจริงๆ เป็นมหากาพเลยนะครับ

เอางี้ก่อน
title ใช้ม็อดด้านบนก็ได้ (ของเราแก้โค้ดเอา)
ลิงค์ออก nofollow (แก้โค้ด)
ทำคีย์ที่เราต้องการที่ footer ทุกหน้า (แก้โค้ด)
เพิ่ม meta tag ให้เปลี่ยนในแต่ละหน้า (แก้โค้ด)
อนุญาติให้บุคคลทั่วไปเห็นกระทุ้ อย่าขี้เหนียวว่าต้องสมัคร ในโลกอินเทอเนตถ้าข้อมูลไม่เด่นจริงเขาปิดเว็บท่านไปเข้าเว็บอื่นเลย (ปรับแต่งการอนุญาติ)
บอร์ดถ้าไม่จำเป็นอย่าเอาโค้ดเพลงมาลง เพราะมันน่ารำคาญ
มองเว็บในฐานะผุ้เข้าชมว่าอยากได้อะไร ไม่ใช้มองในแง่เจ้าของเว็บ
ปรับแต่งธีมให้สวยๆ สะอาดตา
เลือกใช้และปรับแต่งม็อดอย่างถูกต้อง ลงม็อดดี แต่ถ้าลงมากไปอาจมีปัญหาตอนอัพเดต ต้องมานั่งแก้โค้ดกันระงมเลย (ประสบการณ์ตรง)
ไม่รวมการหาลิงค์คุณภาพ เนื้อหาคุณภาพเข้าเว็บ
ตอนนี้คิดออกแค่นี้คับ ตามไปดูในลายเซ็นแล้วกัน ก็ปรับตามนั้นเลยก็ได้
mxcz

โพสต์ โดย mxcz »

seo คืออะไร ลองไปค้น Google ดูครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
webody

โพสต์ โดย webody »

เริ่มต้นง่ายๆ จากการปรับ onpage ให้ถูกหลัก SEO ครับ
เทคนิคการฝึกฝึกโยคะ แบบถูกวิธี
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง