สอบถามเกี่ยวกับ Version ของ PHP ที่ Host มีผลแย่างไรบ้าง

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
nge-ngao
phpBBThailand Full Member
ติดต่อ:

สอบถามเกี่ยวกับ Version ของ PHP ที่ Host มีผลแย่างไรบ้าง

โพสต์ โดย nge-ngao »

ในหน้า ACP ของผมมันขึ้นว่า

เวอร์ชั่นของ PHP บนเซิฟเวอร์นี้ จะไม่รองรับการทำของของ phpBB เวอร์ชั่นถัดไป. รายละเอียด

อยากรู้ว่ามันมีผลอย่างไรบ้างกับเว็บบอร์ดครับ

Version phpbb = 3.0.11

Version php ที่ Host = 5.2.17

แล้วถ้าใช้ phpBB Version เก่าอย่าง 3.0.10 ซึ่ง Version php ที่ Host รองรับ

แล้วจะสามารถใช้ Mod ที่เขียนไว้ว่ารองรับ phpbb = 3.0.11 ได้หรือไม่ครับ
รับปรึกษาปัญหา & Flash มือถือ Nokia ตระกูล 5800/52XX ฟรี

ไฟล์ Flash Nokia 5800 แบบ Original Hack ติดต่อทาง pm มาได้ครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์ของผมเองครับ

Technic Gang

กำลังอัพเดทข้อมูลเรื่อย ๆ ครับ
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Version ของ PHP ที่ Host มีผลแย่างไรบ้าง

โพสต์ โดย phpbb »

3.0.11 ยังใช้ host 5.2 ได้ครับ
แต่ถ้าจะอัพเวอร์ชั่นอีกจะอัพไม่ได้ เพราะ php ที่ host ไม่สนับสนุนครับ
ต้องให้ทาง host อัพเกรด server เค้า หรือ ย้ายไป host ใหม่ที่รองรับครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
nge-ngao
ติดต่อ:

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Version ของ PHP ที่ Host มีผลแย่างไรบ้าง

โพสต์ โดย nge-ngao »

phpbb เขียน:3.0.11 ยังใช้ host 5.2 ได้ครับ
แต่ถ้าจะอัพเวอร์ชั่นอีกจะอัพไม่ได้ เพราะ php ที่ host ไม่สนับสนุนครับ
ต้องให้ทาง host อัพเกรด server เค้า หรือ ย้ายไป host ใหม่ที่รองรับครับ
ขอบคุณครับ

ขอบถามเพื่มเติมหน่อยครับ

ตรง การอนุญาตของบอร์ด

ในรูปที่อัพล่านล่าง
Capture.JPG (68.19 KiB) เปิดดู 3153 ครั้ง
ในส่วนของ จัดการกลุ่ม

ถ้าต้องการย้ายกลุ่มจากด้านบนลงไปด้านล่าง

จะทำได้ยังไงครับ

ผมกดตรง ลบการอณุญาต จะเป็นการลบกลุ่มนั้นออกทั้งหมดเลย
รับปรึกษาปัญหา & Flash มือถือ Nokia ตระกูล 5800/52XX ฟรี

ไฟล์ Flash Nokia 5800 แบบ Original Hack ติดต่อทาง pm มาได้ครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์ของผมเองครับ

Technic Gang

กำลังอัพเดทข้อมูลเรื่อย ๆ ครับ
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

เวอชัน 3.5 ขึ้นไป (คาดการณ์จากที่เขาคุยๆไว้นะครับ จริงๆแล้วอาจเป้น 3.2) จะใช้ php5.4 +
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง