ไม่มีปุ่มให้แก้ไข โพสท์

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
chatdy
phpBBThailand Newbie

ไม่มีปุ่มให้แก้ไข โพสท์

โพสต์ โดย chatdy »

:( :(

พึ่งลง phpBB3 เวอร์ชั่นล่าสุด 3.0.11 ลองโพสท์กระทู้ดู ปรากฎว่าไม่มี ปุ่มให้แก้ไข ข้อความครับ

ทั้ง user ทั่วไป และ Admin ลองไปตามอ่านกระทู้เก่า ๆ บอกว่า ให้ copy folder THAI ไปใส่

ใน Theme ที่ใช้ ก็ทำแล้ว แต่ยังไม่ได้ครับ
chatdy

Re: ไม่มีปุ่มให้แก้ไข โพสท์

หน้าตาตามภาพนี้เลยครับ
ask.jpg (123.79 KiB) เปิดดู 10915 ครั้ง
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

clear cache หรือ refresh template (imageset) ยังครับ ปุ่มแก้ไขนี่ต้ิองดูด้วยว่ากำหนด การอนุญาตให้กลุ่มไหนแก้ไขได้บ้าง ส่วนใหญ่เวลาติดตั้งใหม่จะไม่ค่อย copy ของเดิมมาใช้กัน หรือทำแล้วแต่มันยังไม่มา ลองตรวจดูใหม่ครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
chatdy

ขอบคุณมากครับ ผมไปโหลด Style อันใหม่มาใช้

ปรากฎว่า ปุ่มแก้ไข ก็มาด้วยครับ
mxcz
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member

โพสต์ โดย mxcz »

copy โฟลเดอร์ imageset/en เป็น imageset/th
ภาพประจำตัวสมาชิก
webody

โพสต์ โดย webody »

เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ
เทคนิคการฝึกฝึกโยคะ แบบถูกวิธี
jatammaiwa

โพสต์ โดย jatammaiwa »

ขอบคุณครับ เคยเจอเหมือนกัน
LBGAS
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย LBGAS »

อันนี้เคยเจอครับ เวลาเราเปลี่ยน template แล้วชื่อไฟล์ของรูปไอคอนต่างๆ ที่อยู่ในโฟลเดอร์ imageset มันไม่เหมือนกันทุกตัวอักษรครับ
ดังนั้นเวลาเปลี่ยนเสร็จแล้วมันจึงไม่เจอรูปก็เลยไม่ขึ้นไอคอนต่างๆ มาครับ
ถ้าอยากได้ภาพมาด้วยให้ก๊อปทั้งโฟลเดอร์มาด้วยหรือเอาไอคอนที่ชอบมาไล่เปลี่ยนชื่อก็ได้ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง