ปัญหา url ซ้อนกันครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
kajojae
phpBBThailand Newbie

ปัญหา url ซ้อนกันครับ

โพสต์ โดย kajojae »

ผมทำกับ smf นะครับ แต่ที่มาถามในนี้เพราะคิดว่ากูรูในนี้ก็น่าจะตอบได้เหมือนกัน ผมสอบถามผู้ให้บริการโฮสต์เค้าบอกว่าที่ icon ตัวหนา ตัวเอียง แสดงเป็นกากบาท เพราะ url มันซ้อนกันอยู่อ่ะครับ ไม่ทราบว่าแก้ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
mxcz
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member

Re: ปัญหา url ซ้อนกันครับ

โพสต์ โดย mxcz »

ขอเดาว่า URL ของรูป BBCode ผิด อาจจะเกิดจากไฟล์ Setting ผิดหรืออะไรสักอย่าง ข้อมูลน้อยไปหน่อยครับ แต่ป่านนี้คงแก้ได้แล้วละมั้ง :o
kajojae

mxcz เขียน:ขอเดาว่า URL ของรูป BBCode ผิด อาจจะเกิดจากไฟล์ Setting ผิดหรืออะไรสักอย่าง ข้อมูลน้อยไปหน่อยครับ แต่ป่านนี้คงแก้ได้แล้วละมั้ง :o
ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ผมแนบรูปไว้ให้แล้วนะครับ รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ ถ้าแก้ได้จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
http://image.ohozaa.com/i/95e/MIn9Rs.jpg" onclick="window.open(this.href);return false;
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

ลองลงใหม่ยังครับ หรือเป็นบอร์ดเก่าหว่า
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไม่รุ้ใช้ Version ไหนแต่ไปค้นมาให้แล้วครับของ version 2.x แต่เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุลองดูแล้วกันนะครับ

เปิด file Themes\core\GenericControls.template.php
ค้นหา

โค้ด: เลือกทั้งหมด

sImage: ', JavaScriptEscape($settings['images_url'] . '/bbc/' . $tag['image'] . '.gif')
แทนที่ด้วย

sImage: ', JavaScriptEscape('smf/Themes/core/images/bbc/' . $tag['image'] . '.gif')

ลองดูครับ จดไว้ด้วยนะครับว่าแก้ตรงไหน เผื่อเปลี่ยน Theme แล้วรุปจะไม่ขึ้นอีก ถ้าไม่ได้ค่อยว่ากันใหม่
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
kajojae

F0rG0ttenZ0ne เขียน:ไม่รุ้ใช้ Version ไหนแต่ไปค้นมาให้แล้วครับของ version 2.x แต่เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุลองดูแล้วกันนะครับ

เปิด file Themes\core\GenericControls.template.php
ค้นหา

sImage: ', JavaScriptEscape($settings['images_url'] . '/bbc/' . $tag['image'] . '.gif')
แทนที่ด้วย

sImage: ', JavaScriptEscape('smf/Themes/core/images/bbc/' . $tag['image'] . '.gif')

ลองดูครับ จดไว้ด้วยนะครับว่าแก้ตรงไหน เผื่อเปลี่ยน Theme แล้วรุปจะไม่ขึ้นอีก ถ้าไม่ได้ค่อยว่ากันใหม่

ขอบพระคุณมากนะครับ ผมแก้ได้แล้วครับ ตามวิธีที่คุณบอกมา คำตอบของคุณเป็นประโยชน์ต่อผมมากครับ ทำให้ผมได้ทำเว็บต่อ ขอบคุณจากใจจริงครับ :-D
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ยินดีครับ ถ้าสามารถช่วยได้

*** ผมยังค้างคำตอบ สมาชิกท่านอื่นอีกหลายคนจะพยายามหามาตอบให้ครับ :(
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
koclup1580
ติดต่อ:

โพสต์ โดย koclup1580 »

F0rG0ttenZ0ne เขียน:ไม่รุ้ใช้ Version ไหนแต่ไปค้นมาให้แล้วครับของ version 2.x แต่เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุลองดูแล้วกันนะครับ

ค้นหา

แทนที่ด้วย

กำลังหาอยู่ขอบคุณครับ
== 20 post ++ only
yedped
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yedped »

เข้ามาดูดความรุ้ อิอิ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง