phpbb3 สามารถแยกแยกหมวด ของกระทู้ล่าสุดได้ไหมครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
LBGAS
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

phpbb3 สามารถแยกแยกหมวด ของกระทู้ล่าสุดได้ไหมครับ

โพสต์ โดย LBGAS »

ตอนนี้ใช้ mod NV_advanced_last_topic_titles_1_3_3 ที่ไว้ดึงกระทู้ล่าสุดมาไว้หน้าแรก
แต่ว่ามันดึงรวมทุกหมวดเลยครับ อยากทำแบบแยกหมวดนี่สามารถทำได้หรือเปล่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: phpbb3 สามารถแยกแยกหมวด ของกระทู้ล่าสุดได้ไหมครับ

โพสต์ โดย phpbb »

ต้อง mod เพิ่มเติม ลงไปครับ

mod กระทู้ล่าสุด ยังมีอีกหลายตัวนะครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
LBGAS
ติดต่อ:

Re: phpbb3 สามารถแยกแยกหมวด ของกระทู้ล่าสุดได้ไหมครับ

โพสต์ โดย LBGAS »

ขอบคุณครับ เคยลองใช้อีกตัวที่ชื่อว่า recent_topic_for_phpbb3.0.6 แล้วตั้งค่าไม่ถูกมั้งครับ มันเลยไม่ดึงมาหน้าแรกเลย T-T
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

โค้ดสดเลยคับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?
$objConnect = mysql_connect("localhost","siamboss_t1","1900") or die("Error Connect to Database");
$objDB = mysql_select_db("siamboss_t1");
mysql_query("SET character_set_results=utf8");  
mysql_query("SET character_set_client=utf8");  
mysql_query("SET character_set_connection=utf8"); 

?> 

ก่อนคำว่า ORDER เพิ่มคำว่า AND forum_id= เลขของบอร์ด
ตรงคำว่า forum_id ไม่แน่ใจนะคับเพราะอยู่ร้านเนท ไม่สามารถดูได้ว่าฟีลในตารางนี้ชื่อว่าอะไร

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?
include("connect.php");
?>

<?
$strSQL = "SELECT * FROM phpbb_topics 
WHERE topic_approved = 1 AND topic_moved_id = 0 ORDER BY topic_time DESC limit 0,10";
$objQuery = mysql_query($strSQL) or die ("Error Query [".$strSQL."]");
?>

<?
$i=0;
while($objResult = mysql_fetch_array($objQuery))
{
$i++;
if($i%2==0)
{
$bg = "#43a6df";
}
else
{
$bg = "#f4f4f4";
}

{
	$topic_title = $objResult["topic_title"];

}
?>	

<? echo "$topic_title";?>

<?
}
?>					

<?
mysql_close($objConnect);
?>

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง