Quote ข้อความที่มีไฟล์แนบ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
zrv
phpBBThailand Jr. Member

Quote ข้อความที่มีไฟล์แนบ

โพสต์ โดย zrv »

ผม Quote ข้อความที่มีไฟล์แนบของ User คนนึง แต่ลิงค์รูปภาพนั้นไม่มาด้วยครับ
ต้องแก้ไขตรงไหนครับ เพราะจากข้อความที่ Quote มา ลิงค์ img มันหายไปเลย มาแต่เนื้อข้อความครับ :(
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: Quote ข้อความที่มีไฟล์แนบ

โพสต์ โดย phpbb »

Quote มันก็คือ คำพูด( ข้อความ ) แล้วจะแก้อะไร หรือครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
zrv

โพสต์ โดย zrv »

คือเวลาที่เรากดปุ่ม "อ้างถึง" ข้อความของ user ที่เค้าแป่ะ์รูปภาพ อยู่ในโพสของเค้า เพื่อจะตอบกระทู้
บางครั้งมันก็จะมีรูปภาพนั้นติดมาด้วยใน Quote บางครั้งก็ไม่มีอ่ะครับ ...
งง มั๊ยครับ ผมถามเองยัง งง เลย 555

โอเค ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวลองหาเองก่อนครับ :-D
ขอบคุณมากครับ :-D
k.chakpitak
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย k.chakpitak »

zrv เขียน:คือเวลาที่เรากดปุ่ม "อ้างถึง" ข้อความของ user ที่เค้าแป่ะ์รูปภาพ อยู่ในโพสของเค้า เพื่อจะตอบกระทู้
บางครั้งมันก็จะมีรูปภาพนั้นติดมาด้วยใน Quote บางครั้งก็ไม่มีอ่ะครับ ...
งง มั๊ยครับ ผมถามเองยัง งง เลย 555

โอเค ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวลองหาเองก่อนครับ :-D
ขอบคุณมากครับ :-D
ลองเจอที่ set หรือยังครับ ผมก็ต้องการแบบเดียวกัน หาที่ set ไม่เจอเลยครับ
ถ้าเจอรบกวนบอกผมด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
hiakungfu

โพสต์ โดย hiakungfu »

คำถามนี้ผมก็ต้องการทราบคำตอบเหมือนกันครับ แต่ขอขยายความให้อีกหน่อยคือ...

จขกท น่าจะหมายความว่าเวลาที่ตอบหรือตั้งกระทู้แล้วกดแนบไฟล์ไปด้วย เช่นเป็นรูปภาพ มันก็จะแสดงภาพตามปกติใช่ไหมครับ แต่พอเวลาคนที่ตอบกระทู้นั้น แล้วใช้ Quote (กดที่ปุ่ม Quote) แทนที่จะยกมาทั้งหมด มันกลับแสดงแค่ข้อความและชื่อของไฟล์ที่แนบ คือหมายความว่ารูปที่ควรจะแสดง กลับไม่เห็น แต่เห็นเป็นชื่อของรูปนั้นแทน
kate_thana

โพสต์ โดย kate_thana »

อยากรู้เหมือนกันครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยมาตอบให้กระจางใจด้วยนะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง