ตั้งTopicใหม่ไม่ได้????

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Arcbishop
phpBBThailand Jr. Member

ตั้งTopicใหม่ไม่ได้????

โพสต์ โดย Arcbishop »

คือตั้งหัวข้อใหม่อ่ะค่ะ่
เเล้วมันไม่ขึ้น
เเต่กลับบอกว่า

รายละเอียด
-------------------------------------------------
You cannot post in this forum.

เปนเพราะอะไรหรอคะ คือ Acp ของเราเปนภาษาอังฤษค่ะ
ถ้าเปนไปได้อยากให้ช่วยอธิบายเปนภาษาอังฤษด้วยน่ะค่ะ

เว็บของเราที่นี่นะคะhttp://07ghost.informe.com

เเม้เเต่คนรู้จักเรายังบอกว่าตั้งไม่ได้เหมือนกัน

ช่วยหน่อยนะคะ
birdzaja
phpBBThailand Sr. Member

Re: ตั้งTopicใหม่ไม่ได้????

โพสต์ โดย birdzaja »

-*- ธีม มีรูปเมนูภาษาไทยหรือยังคับ
birdzaja

โพสต์ โดย birdzaja »

ถ้าเราเปาธีม Phpbb3 มาใส่บางอันก็มีขึ้น บางอันก็ไม่ขึ้น ฉะนั้นลองดูรูปเมนูภาษาไทยก่อนว่ามีหรือยัง ถ้ามีแล้ว ลองเปลี่ยนธีมดู เวลาอันอื่นขึ้นให้ไหม

ผมถามไรนิดอันนี้ใช้ Host ฟรีใช่ไหมคับ Server ด้วยป่ะคับ
Arcbishop

โพสต์ โดย Arcbishop »

คือว่า..............
ธีมอ่ะค่ะ่ มีให้เลือกตอนที่สมัครอ่ะค่ะ (เเต่เปลี่ยนได้)

ส่วนภาษาไทยนี่ไม่ได้ติดตั้งค่ะ
ตอนสมัครเขามีให้เลือกภาษาค่ะ
เเ ต่ว่าใ นAcp ของเ รา
จะมีภาษาไ ทยบางที่เท่านั้นค่ะ

ส่วนโฮส ฟรีค่ะ.................
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง