ช่วยด่วน สมาชิกเริ่มเซง

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
stepno01
phpBBThailand Jr. Member

ช่วยด่วน สมาชิกเริ่มเซง

โพสต์ โดย stepno01 »

คือผมเปิดเว็บมาแต่ว่า มันไม่นับโพส สมาชิกอ่ะครับ

แต่ Admin user ผม มันนับ โพส ตอบ หรือตั้งกระทุ้ก็ได้ ค่าโพส ตลอด แต่สมาชิกธรรมดา หรือ MOD เวลาโพสแล้วมานไม่นับโพสอ่ะครับ เป็น 0 ทำไงดี

คำถามที่ 2 ถามว่า
ทำไมผมเอารูป ยิ้ม ไป วางใน \images\smilies แต่พอมาโพสดูมานไม่เห็นรูปอ่ะครับ
แต่ผมลอง ลบ แล้วใส่ อมยิ้มตัวเล็กๆเหมือนเดิมก็ใช้ได้ปกติ จะแก้ยังไงครับ

คำถามที่ 3 ถามว่าเวลาผมจะให้คนอื่นเลือก รูปภาพจาก Host เราได้ทำไงครับ ผมลอง เอา รูปไปใส่ avatars\gallery

ประกฏว่า พอมาดู มาน ไม่มีอ่ะครับ

รูปภาพ
puffychan
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

Re: ช่วยด่วน สมาชิกเริ่มเซง

โพสต์ โดย puffychan »

อันนี้คงจะเป็นการตั้งสิทธิ์นะคะ ไปที่ตั้งค่า permission ลองเลือกบอร์ด และ กลุ่มผู้ใช้นั้น
เลือกการตั้งค่าชั้นสูง(Advanced Permissions ) จะมีแทปการตั้งค่าเลือก Misc เช็คดูว่า ตัวเลือกที่สาม

โค้ด: เลือกทั้งหมด

Increment post counter
Please note that this setting only affects new posts.
อนุญาตหรือเปล่า -_-' พยายามหน่อยเน้อไม่ได้มีภาพให้
โพสจัง
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย โพสจัง »

ตอบคำถามที่ 2 การอัปรูปเข้าไปให้โฟลเดอร์เดิมถูกแล้ว แต่ต้อง ตั้งชื่อให้เหมือนเดิมกับชื่อรูปเดิมครับ
ThaiBB
phpBBThailand Sr. Member
phpBBThailand Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThaiBB »

ตอบข้อ 2 copy รูปใหม่ไปต้องไป add smile ใหม่ด้วยครับ copy อย่างเดียวไม่ได้ยกเว้นตั้งชื่อคล้ายไฟล์เดิม

ตอบข้อ 3 ใน avatars\gallery คุณต้องสร้างโฟรเดอร์ใหม่อีกครับ แล้วถึงค่อย copy ภาพลงไปใส่
stepno01

ขอบคุณครับ
stepno01

ขอบคุณครับ