การเข้าถึงการใช้งานของ bbcode

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
BloodyMary
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

การเข้าถึงการใช้งานของ bbcode

โพสต์ โดย BloodyMary »

คือเพิ่ม bbcode youtube เข้าไปค่ะ
แต่ทีนี้ต้องการว่า ให้เฉพาะหัวข้อนี้ที่ใช้ bbcode youtube ได้ แต่หัวข้ออื่นไม่ให้ใช้
ตอนนี้ใช้ได้ทุกหัวข้อเลยค่ะ ไม่ทราบว่าจะไป set ตรงไหน เพราะเห็น bbcode img ยังสามารถ set ให้ใช้ หรือ ไม่ใช้สำหรับของแต่ละหัวข้อได้เลย

ขอบคุณค่ะ
napat1412
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

Re: การเข้าถึงการใช้งานของ bbcode

โพสต์ โดย napat1412 »

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ เพราะ bbcode img นั้นติดมากับระบบ แต่ youtube นั้นเราเพิ่มต่างหากคงจะไม่มีส่วนจักการให้ครับ

แต่ผมเห็น Almsamim-WYSIWYG-0.0.5 Beta = ระบบแก้ไขข้อความมี bbcode เยอะ
ไม่รู้ว่ามันจะสามารถตั้งค่าการใช้งาน bbcode ได้รึปล่าว
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง