แนบไฟล์ pdf ไม่ได้

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
o4krKN
phpBBThailand Newbie

แนบไฟล์ pdf ไม่ได้

โพสต์ โดย o4krKN »

เข้าไปจัดการแนบไฟล์แล้ว pdf มีแล้ว แต่พอมาแนบไฟล์ ระบบแจ้งว่า ชนิดของไฟล์ pdf ไม่อนุญาต แก้อย่างไงครับ
bomberman4198
phpBBThailand Sr. Member
phpBBThailand Sr. Member

Re: แนบไฟล์ pdf ไม่ได้

โพสต์ โดย bomberman4198 »

ขอเจือกหน่อยนึงอะ ตามนี้นะครับ
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic. ... 307#p14307
ภาพประจำตัวสมาชิก
lee11142

โพสต์ โดย lee11142 »

เคยเป็นเหมือนกันคับ ไม่รู้ว่าจะแก้ได้เหมือนกันมั้ยนะคับ ลองทำตามนี้คับ

1.login ACp
2.แท็บเมนูข้างบนเลือก "กระทู้และหัวข้อ"
3.ตรงเมนูย่อยข้างซ้ายของหัวข้อไฟล์แนบ ให้เลือก "จัดการกลุ่มเพิ่มเติม"
4.ให้มองหากลุ่มของชนิดไฟล์ที่ต้องการเช่น เอกสาร ถ้าข้อความด้านล่างเล็กมันขึ้่นว่า "ไม่อนุญาต" ก็ไปตั้งค่า ตัวเลือก ให้มันอนุญาติซะ
5.ตรงรูปเฟืองสีเขียวด้านขวาคลิ๊กเข้าไป
6.สังเกตนิดนึงตรง
ชื่อกลุ่ม: .................

ประเภทพิเศษ: ..................
ประเภทพิเศษแตกต่างจากค่าที่นำเสนอไปข้างบน.

:arrow: >>> อนุญาต: ให้ติ๊กในช่องนี้

อนุญาตให้แนปไฟล์ชนิดนี้ในข้อความส่วนตัวได้: ........... ช่องนี้แล้วแต่เราจะให้แนบใน

อันอื่นๆก็แล้วแต่เราจะกำหนดคับ จากนั้นก็เลือกตั้งค่า
7. ลองไปแนบไฟล์ดูคับ ถ้าได้ก็ยินดี ไม่ได้ก็หาวิธีต่อไปนะคับ

ขอบคุณคับ
rattipong

โพสต์ โดย rattipong »

lee11142 เขียน:เคยเป็นเหมือนกันคับ ไม่รู้ว่าจะแก้ได้เหมือนกันมั้ยนะคับ ลองทำตามนี้คับ

1.login ACp
2.แท็บเมนูข้างบนเลือก "กระทู้และหัวข้อ"
3.ตรงเมนูย่อยข้างซ้ายของหัวข้อไฟล์แนบ ให้เลือก "จัดการกลุ่มเพิ่มเติม"
4.ให้มองหากลุ่มของชนิดไฟล์ที่ต้องการเช่น เอกสาร ถ้าข้อความด้านล่างเล็กมันขึ้่นว่า "ไม่อนุญาต" ก็ไปตั้งค่า ตัวเลือก ให้มันอนุญาติซะ
5.ตรงรูปเฟืองสีเขียวด้านขวาคลิ๊กเข้าไป
6.สังเกตนิดนึงตรง
ชื่อกลุ่ม: .................

ประเภทพิเศษ: ..................
ประเภทพิเศษแตกต่างจากค่าที่นำเสนอไปข้างบน.

:arrow: >>> อนุญาต: ให้ติ๊กในช่องนี้

อนุญาตให้แนปไฟล์ชนิดนี้ในข้อความส่วนตัวได้: ........... ช่องนี้แล้วแต่เราจะให้แนบใน

อันอื่นๆก็แล้วแต่เราจะกำหนดคับ จากนั้นก็เลือกตั้งค่า
7. ลองไปแนบไฟล์ดูคับ ถ้าได้ก็ยินดี ไม่ได้ก็หาวิธีต่อไปนะคับ

ขอบคุณคับ

ลองทำแล้ว ได้ครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง