ปัญหาการเปลี่ยน Authentication method

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ispbkk
phpBBThailand Newbie

ปัญหาการเปลี่ยน Authentication method

โพสต์ โดย ispbkk »

คือผมมีปัญหาว่าหลังจากติดตั้งและเชื่อม RokBridge ระหว่าง Joomla1.5 กับ phpBB3.0.6 ทำให้เกิดปัญหาไม่สามารถล็อกอินเข้าระบบของ phpBB ได้อีกเลย ไม่ว่าจะเป็น user ของ สมาชิก หรือ ของ admin ก็เข้าไม่ได้ครับ

จะขึ้นข้อความเตือนแบบนี้เวลาล็อกอินเข้า phpBB
[phpBB Debug] PHP Notice: in file /includes/auth/auth_joomla.php on line 203: require_once(.//../includes/defines.php) [function.require-once]: failed to open stream: No such file or directory

ผมพยามแก้ปัญหาเพื่อให้ล็อกอินเข้าระบบ phpBB ให้ได้มา2วันแล้ว ยังเข้าไม่ได้เลยครับ หนักใจมากครับ

คำถามนะครับ..
เนื่องจากตอนนี้ล็อกอินเข้าระบบสมาชิก phpBB ไม่ได้ ก็เข้า ACP ไม่ได้ด้วยเช่นกัน. แต่ว่าผมต้องการจะสลับโหมดของ Authentication method ใน ACP จากปัจจุบันที่มีปัญหาอยู่คือเลือกใช้method Joomla ต้องการจะเปลี่ยนกลับไปเป็น DB เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าจะเข้าไปเปลี่ยนค่านี้ได้จากที่ใด เช่น ในไฟล์ไหน หรือ ใน MySQL ที่ตารางไหนครับ

ขอบคุณมากครับ
ispbkk

Re: ปัญหาการเปลี่ยน Authentication method

โพสต์ โดย ispbkk »

ภาพ ครับ
แนบไฟล์
auth.jpg (57.92 KiB) เปิดดู 1685 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: ปัญหาการเปลี่ยน Authentication method

โพสต์ โดย phpbb »

ลองติดตั้ง RokBridge บนเครื่อง Local แล้วอัพไฟล์ ที่มันฟ้องไปไว้ที่ server ดูครับ
RokBridge จะใช้คำว่า Joomla นะครับไม่ใช่ Jxxxx ตามรูปที่แนปมา
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง