การเปลี่ยน e-mail ของ Admin - เปลี่ยนไม่ได้ซักที!

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
explicityba
phpBBThailand Jr. Member

การเปลี่ยน e-mail ของ Admin - เปลี่ยนไม่ได้ซักที!

โพสต์ โดย explicityba »

สวัสดีพี่ๆที่เคารพนะครับ
ตามหัวข้อนะครับ คือ acp>ทั่วไป>การติดต่อสื่อสารกับลูกข่าย>การตั้งค่า e-mail
เข้าไปจะเจอ WARNING แถบแดงๆใหญ่ๆ ผมก็ทำการเปลี่ยน e-mail ในช่อง
1. "กรอก e-mail ของ admin"
2. "e-mail ที่่ไว้รับเมล์ตอบกลับ"

แต่เปลี่ยนเท่าไหร่ก็ไม่ผ่าน ทำ CHmod777 มันทุกโฟลเดอร์แล้ว...ก็ไม่ได้......
ขอคำแนะนำหน่อยได้ไหมครับ?

ขอบคุณมากครับ
โจ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: การเปลี่ยน e-mail ของ Admin - เปลี่ยนไม่ได้ซักที!

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

Warning แดงๆมันเขียนว่าอะไรล่ะครับ ถ้าพิมพ์ถูกมันก็เปลี่ยนได้ตามปรกตินี่ครับ

ผมเดาว่าอาจตั้งค่า smtp ด้วย ตรงนี้ถ้าตั้งต้องใส่ให้ถูกด้วยนะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
explicityba

Re: การเปลี่ยน e-mail ของ Admin - เปลี่ยนไม่ได้ซักที!

โพสต์ โดย explicityba »

พี่ FGZ สวัสดีครับ

http://www.wutkatefanclub.com/errro.jpg" onclick="window.open(this.href);return false;
ไม่ขึ้นอะไรเลยอ่ะครับ....แค่แถบ warning
และที่สำคัญคือ เปลี่ยนอะไรไม่ได้ซักอย่างเลยครับ ผมลองมันทุกปุ่มแล้ว ก็ไม่สำเร็จครับ
คือพอกด "ตั้งค่า" ปุ้ป มันก็เปลี่ยนให้ดูอ่ะนะครับ แต่พอกลับมหน้าเดิม ...อ้าว..ไหงเปลี่ยนกลับไปเป็นค่าเดิมอีกแล้ว

โจครับ
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

อันนี้ตองขอโทษจริงๆครับ ยังไม่เคยปัญหานี้เลยไม่รุ้จะช่วยอย่างไรดี
คงต้องรบกวนเพื่อนๆสมาชิกท่้านอื่นด้วยแล้วงานนี้ บางทีอาจติดที่ permission ตรงไหนสักที่

เคลีย cache ที่ acp ใน TAB ทั่วไป แล้วลองอีกทีว่าได้ป่ะครับ เพราะผมลองเทสทั้ง ในเครื่อตัวเองและ เซฺฟเวอร์จรืงมันใช้ได้ปรกติ

ถ้าไม่มีข้อความนี่ไปไม่ถูกเหมือนกัน

ปล หรืออัพโหลดไฟล์ในส่วนของ ACP เข้าไปใหม่ดู

แล้วใช้เวอร์ชันไหนอยู่ครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง