ช่วยด้วยคร็็็าาาบบบบบ ปุ่มโพสมันไม่มีืทำไงดี

รายงานข้อผิดพลาด ที่คิดว่ามาจากการแปลภาษาไทย ทั้ง หน้าบอร์ด และ ส่วนควบคุมของผู้ดูแล และร้องขอให้ทางทีมงาน เปลี่ยนคำในไฟล์ภาษาไทย

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
akeera
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ช่วยด้วยคร็็็าาาบบบบบ ปุ่มโพสมันไม่มีืทำไงดี

โพสต์ โดย akeera »

(168.3 KiB) ดาวน์โหลด 505 ครั้ง
มันไม่มีicon postอ่าาาคับช่วยที
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ช่วยด้วยคร็็็าาาบบบบบ ปุ่มโพสมันไม่มีืทำไงดี

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ถามผิดที่น่ะครับ ครั้งตอ่ไปถามที่ปัญหาการใช้งานนะครับ จะได้มีคนมาตอบ

ตามที่คุณ phpbb เคยโพสไว้ในกกระทู้ก่อนๆ

ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มตั้งกระทู้ใหม่ ตอบกระทู้ ของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดังนี้
ให้ ตั้งชื่อ folder ชื่อ th ใน folder imageset ของ styles ที่ใช้ เช่น /styles/Themeใหม่/imageset/th

เมื่อสร้างเสร็จ ให้ copy รูปทั้งหมด ใน folder imageset/en ไปไว้ใน /imageset/th
หรือจะโหลด ปุ่มภาษาไทย จาก
viewtopic.php?f=33&t=3306

ลองค้นดูกระทุ้เก่าๆสักนิดนะครับ
กระทุ้ที่ถามซ้ำหรือเคยตอบไปแล้วส่วนใหญ่จะไม่มีคนมาตอบน่ะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง