bb 3.04 เข้า ACP ไม่ได้ครับ

รายงานข้อผิดพลาด ที่คิดว่ามาจากการแปลภาษาไทย ทั้ง หน้าบอร์ด และ ส่วนควบคุมของผู้ดูแล และร้องขอให้ทางทีมงาน เปลี่ยนคำในไฟล์ภาษาไทย

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
xtomen
phpBBThailand Full Member

bb 3.04 เข้า ACP ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย xtomen »

ผมลองอัพ สไตล์ใหม่เข้าไปในเว็บ แล้วก็ล้อคอินเข้าในฐานะ admin หน้าที่แก้ไขกระทู้ทำได้ครับ แต่พอกดเข้า ACP เข้าไม่ได้ครับ มีรูปมาให้ดูด้วยครับ แล้วมันฟ้องให้อย่างงี้ครับ To administer the board you must re-authenticate yourself. ช่วยผมด้วยคับ ขอบคุณครับ
แนบไฟล์
(171.99 KiB) ดาวน์โหลด 473 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: bb 3.04 เข้า ACP ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย phpbb »

อัพเกรด เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดและไฟล์ภาษา ถ้าต้องการใช้ ภาษาไทย ก็ต้องเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดด้วย
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
xtomen

Re: bb 3.04 เข้า ACP ไม่ได้ครับ

งง อ่ะครับ อ้อผมลืมไป ดันไปเอาสไตล์ของ 3.06 มา ตอนนี้เอาออกไปหมดละครับ สไตล์ที่อัพขึ้นเว็บไป แต่ว่ายังไม่สามารถเข้า ACP ได้อ่ะครับ จะทำอย่างไรดีครับ คือ 3.04 ที่ผมใช้แม้มันไม่ไช่ภาษาไทย แต่มันก็โอเคแล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

มันฟ้องที่ไฟล์ /adm/index.php บรรทัดที่ 1

ลองดูครับว่า แถวๆ ก่อน <?php มีคำว่างอยุ่หรือเปล่าถ้ามีก็ลบออกไปครับ

**** เสริมครับถึงแม้ไม่ใช่ไทย หรือจะใช้เวอรืชันไหนถ้าไม่ได้ติดตั้ง MOD เยอะจนต้องมารวม code เองเท่าที่ผมใช้มาตั้งแต่ 3.0.2 ผมว่า 3.0.6 นี่น่าใช้ที่สุดแล้วแนะนำว่านา่จะอัพเกรดครับ แต่ถ้าไม่อยากอัพก็ลองไล่ดูตามไฟล์ที่แก้ไขดูครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

xtomen เขียน:งง อ่ะครับ อ้อผมลืมไป ดันไปเอาสไตล์ของ 3.06 มา ตอนนี้เอาออกไปหมดละครับ สไตล์ที่อัพขึ้นเว็บไป แต่ว่ายังไม่สามารถเข้า ACP ได้อ่ะครับ จะทำอย่างไรดีครับ คือ 3.04 ที่ผมใช้แม้มันไม่ไช่ภาษาไทย แต่มันก็โอเคแล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
template ,ภาษา , และไฟล์หลักของ phpbb3 ต้องเป็นเวอร์ชั่นเดียวกัน
การใช้งาน ควรอัพเกรดเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเสมอ... เป็นสิ่งจำเป็น
เวอร์ชั่นใหม่ๆ นอกจากจะเพิ่มคุณสมบัติพิเศษเพิ่มเข้าไปแล้ว ยังมีการ fix bug เวอร์ชั่นเก่าๆ เสมอ ถึงตอนนี้ ท่านยังไม่มีปัญหาแต่ใช้งานไปซักระยะปัญหาจากตามหาท่านเอง
เป็นแบบนี้ทุกโปรแกรม
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
xtomen

โค้ด: เลือกทั้งหมด

[color=#FF0040]มันฟ้องที่ไฟล์ /adm/index.php บรรทัดที่ 1 

ลองดูครับว่า แถวๆ ก่อน <?php มีคำว่างอยุ่หรือเปล่าถ้ามีก็ลบออกไปครับ[/color]

**** เสริมครับถึงแม้ไม่ใช่ไทย หรือจะใช้เวอรืชันไหนถ้าไม่ได้ติดตั้ง MOD เยอะจนต้องมารวม code เองเท่าที่ผมใช้มาตั้งแต่ 3.0.2 ผมว่า 3.0.6 นี่น่าใช้ที่สุดแล้วแนะนำว่านา่จะอัพเกรดครับ แต่ถ้าไม่อยากอัพก็ลองไล่ดูตามไฟล์ที่แก้ไขดูครับ
ตามนี้เลยครับ ขอบพระคุณมากครับ
mcrub
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย mcrub »

ใครก็ได้ช่วยขยายความวิธีแก้ให้ทีครับ กลุ้มใจมาก ไม่เข้าใจครับ
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

mcrub เขียน:ใครก็ได้ช่วยขยายความวิธีแก้ให้ทีครับ กลุ้มใจมาก ไม่เข้าใจครับ
มันชัดเจนอยุ่แล้วครับไม่รุ้ว่าจะขยายได้ยังไงอีก

เอาเป็นว่าให้ <?php อยุ่บรรทัดแรกและซ้ายสุดครับ

เช่น

1.
2.   <?php
แก้ใหม่เป็น

1.<?php
2.
*** เลข1 และ เลข2 คือหมายเลขลำดับบรรทัด ในที่นี้ใช้แสดงเพื่อความชัดเจนของคำอธิบายเท่านั้น
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง