หัวข้อ E-mail ยืนยันสมัครสมาชิกที่ส่งจากMail ของ admin

รายงานข้อผิดพลาด ที่คิดว่ามาจากการแปลภาษาไทย ทั้ง หน้าบอร์ด และ ส่วนควบคุมของผู้ดูแล และร้องขอให้ทางทีมงาน เปลี่ยนคำในไฟล์ภาษาไทย

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
tum5569
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

หัวข้อ E-mail ยืนยันสมัครสมาชิกที่ส่งจากMail ของ admin

โพสต์ โดย tum5569 »

รบกวน สอบถามเรื่อง หัวข้อ E-mail ยืนยันการสมัครสมาชิกที่ส่งจาก Mail ของ admin

ของผมไม่มีชื่อหัวข้อขึ้นมา มันจะเป็น (ไม่มีชื่อเรื่อง) ในอีเมล์ ที่ส่งไปให้ คนที่สมัครยืนยันสมาชิก

จนทำให้คนที่สมัครไม่รู้ว่าเป็นอีเมล์อะไร ไม่กล้าเปิดเข้าไป มีวิธีใส่อย่างไร บ้างครับ ตรงหัวข้อ เรื่องอีเมล์ ยืนยันสมาชิกอะครับ รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบหน่อยนะครับ

ผมใช้เวอร์ชั่น 3.0.8 ครับ อัพภาษาไทยแล้ว
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: หัวข้อ E-mail ยืนยันสมัครสมาชิกที่ส่งจากMail ของ admin

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไปที่ /language/th/email

เปิดไฟล์ที่เป็น admin_Welcome ประมาณนี้

เปลี่ยนจากคำว่า หัวข้อ เป็น subject หรือ Subject

ทดสอบดูเองนะครับ เพราะ ผมจำไมไ่ด้ว่าไฟล์ไหนบ้างที่มันไม่แสดงชื่อ หัวข้อ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

Re: หัวข้อ E-mail ยืนยันสมัครสมาชิกที่ส่งจากMail ของ admin

โพสต์ โดย phpbb »

tum5569 เขียน:รบกวน สอบถามเรื่อง หัวข้อ E-mail ยืนยันการสมัครสมาชิกที่ส่งจาก Mail ของ admin

ของผมไม่มีชื่อหัวข้อขึ้นมา มันจะเป็น (ไม่มีชื่อเรื่อง) ในอีเมล์ ที่ส่งไปให้ คนที่สมัครยืนยันสมาชิก

จนทำให้คนที่สมัครไม่รู้ว่าเป็นอีเมล์อะไร ไม่กล้าเปิดเข้าไป มีวิธีใส่อย่างไร บ้างครับ ตรงหัวข้อ เรื่องอีเมล์ ยืนยันสมาชิกอะครับ รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบหน่อยนะครับ

ผมใช้เวอร์ชั่น 3.0.8 ครับ อัพภาษาไทยแล้ว
ใช้ ภาษาไทย จากไหนครับ
bug นี้เคย fix ไปแล้ว
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง