จะแก้ไข 3 จุดนี้ได้ที่ไหนครับ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
khomint2000
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

จะแก้ไข 3 จุดนี้ได้ที่ไหนครับ

โพสต์ โดย khomint2000 »

รูปภาพ

จุด 1 จะแก้ให้เป็นคำว่า ซื้อ-ขายสินค้า
จุดที่ 2 จะทำรูปตะกร้าสินค้าให้เป็นลิ้งค์
จุดที่ 3 แก้ให้เป็นคำว่า ซื้อ-ขายสินค้า
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: จะแก้ไข 3 จุดนี้ได้ที่ไหนครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไม่ทราบว่าลง MOD อะไรไว้นะครับ
ตอบข้อ 1 เปลี่ยนข้อความ ตรงกลางบอร์ดที่เป้นรุปรถเข็น ที่มันเป็น { CLASSIFIEDS } เปลี่ยนเป็นข้อความตามต้องการเลยครับ หรือถ้ามีให้แก้ไขในไฟล์ภาษาลองหาดุครับ

ส่วข้ออื่นๆผมยังไม่เข้าใจ รอสมาชิกท่านอื่นมาช่วยตอบครับ

#รูปมันใหญ่ครับมองไม่เห้น เลข 2 เลข 3
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง