ปรับ font หัวข้อกระทู้ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
พงศ์ศิริ
phpBBThailand Jr. Member

ปรับ font หัวข้อกระทู้ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ

โพสต์ โดย พงศ์ศิริ »

23423466.png (160.36 KiB) เปิดดู 5979 ครั้ง
ตรงกรอบสีดำๆ นั้นแหละ
thatsawan
phpBBThailand Sr. Member
phpBBThailand Sr. Member

Re: ปรับ font หัวข้อกระทู้ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ

โพสต์ โดย thatsawan »

แก้ไขที่ไฟล์ Template
link.CSS บรรทัดที่ 73

โค้ด: เลือกทั้งหมด

a.topictitle {
    font-family: "Trebuchet MS",Helvetica,Arial,sans-serif;
    font-size: 1.2em;
    font-weight: bold;
    text-decoration: none;
}
พงศ์ศิริ

Re: ปรับ font หัวข้อกระทู้ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ

โพสต์ โดย พงศ์ศิริ »

ขอบคุณครับท่าน
Akirajung
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย Akirajung »

เอาไปใช้ประโยชน์ได้ดีแน่นอนแบบนี้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง