ติดตั้ง mod Enable HTML Fatal error:

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
BBD
phpBBThailand Jr. Member

ติดตั้ง mod Enable HTML Fatal error:

โพสต์ โดย BBD »

คือผมติดตั้ง mod Enable HTML ตามขั้นตอน พอถึงหน้า enable_html.php มันบอกว่า

Fatal error: Please download the latest UMIL (Unified MOD Install Library) from: phpBB.com/mods/umil in /home/iamsave/public_html/enable_html.php on line 19

ต้องทำไงครับ ช่วยบอกที มือใหม่ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: --* ขอความช่วยเหลือด่วนครับ ผู้รู้ช่วยทีครับ *---

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

รู้สึกว่าจะเป้นปัญหาของทางคนทำ mod นะครับอาจต้องรอเค้าอัพเดทไลบรารีเป้นเวอชันใหม่
มันอาจไม่ซํพพอทกันพอเราลงไปก็เลยมีปัญหา อาจต้องหาตัวเวอชันล่าสุดมาใช้งานเท่าที่ผมเคยทดสอบมาตัวที่พัฒนาล่าสุดถึง phpbb3.0 ส่วนใหญ่จะลงได้ไม่มีปัญหา
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
BBD

Re: ติดตั้ง mod Enable HTML Fatal error:

โพสต์ โดย BBD »

เวอร์ชั่นที่ผมใช้คือ 1.2.3 มันบอกซัพพอตกับ 3.0.4 ผมก็งงๆ ครับยังไงกันแน่
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง