จะตั่งค่าให้มีการตรวจสอบข้อมูลตอนสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดนะครับ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ohiyo
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

จะตั่งค่าให้มีการตรวจสอบข้อมูลตอนสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดนะครับ

โพสต์ โดย ohiyo »

คืออยากให้เว็บบอร์ดตรวจสอบ เลขบัตรประชาชนว่าถูกต้องหรือไม่เวลากรอกเลขบัตรประชาชนเสร็จแล้วนะครับ

ตอนนี้สร้าง ฟิวล์ กรอกเลขบัตรประชาชนเรียบร้อยแล้วครับ ไม่ทราบว่าต้องใส่โค๊ตอะไรตรงไหน
ภาพประจำตัวสมาชิก
dsonline
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: จะตั่งค่าให้มีการตรวจสอบข้อมูลตอนสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดนะครับ

โพสต์ โดย dsonline »

วิธีคำนวณหมายเลขประจำตัวประชาชนเพื่อค้นหาหลักสุดท้ายครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

? ขั้นตอนที่ 1
  ? หลักที่ 1 คูณด้วย 13
  ? หลักที่ 2 คูณด้วย 12
  ? หลักที่ 3 คูณด้วย 11
  ? หลักที่ 4 คูณด้วย 10
  ? หลักที่ 5 คูณด้วย 9
  ? หลักที่ 6 คูณด้วย 8
  ? หลักที่ 7 คูณด้วย 7
  ? หลักที่ 8 คูณด้วย 6
  ? หลักที่ 9 คูณด้วย 5
  ? หลักที่ 10 คูณด้วย 4
  ? หลักที่ 11 คูณด้วย 3
  ? หลักที่ 12 คูณด้วย 2
? ขั้นตอนที่ 2
  ? นำเอาผลคูณของจำนวนทั้งหมดมาบวกกัน แล้วหารด้วย 11 เอาเฉพาะเศษครับ
? ขั้นตอนที่ 3
  ? นำ 11 มาตั้งแล้วลบด้วยเศษที่ได้จากการหารครับ เสร็จแล้วตัวเลขนี้ก็คือหมายเลขประจำตัวประชาชนหลักสุดท้ายหรือหลักที่ 13 นั่นเองครับ แต่ถ้าผลที่ออกมาเป็นเลข 2 หลักก็ให้เอาเฉพาะเลขหลักสุดท้ายหรือหลักที่ 2 มาเท่านั้นนะครับ หลักแรกไม่ใช่ครับ
The softest water wears down the hardest rock.
dsonline
ติดต่อ:

Re: จะตั่งค่าให้มีการตรวจสอบข้อมูลตอนสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดนะครับ

นี่คือฟอร์มสมัครสมาชิกที่ผมได้ใส่ช่องรับหมายเลขประจำตัวประชาชน พร้อมมีการตรวจสอบด้วย Javascript ครับ ? http://board.lolimoe.co.cc/ucp.php?mode=register ลองทดสอบดูนะครับโดยการกรอกหมายเลขประจำตัวประชาชนแล้วกดปุ่ม submit ว่างๆจะทำเป็น MOD มาอัพให้ทุกๆท่านเลยล่ะครับ
The softest water wears down the hardest rock.
dsonline
ติดต่อ:

ตอนนี้บอร์ดปิดแล้วนะครับ ขออภัยจริงๆนะครับ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

ง่า ไมโดนปิด ได้ละครับ
salad
ติดต่อ:

โพสต์ โดย salad »

AJAX Reg Checks เลย Mod แปปเดียวลองดู

http://www.it-radio.in.th/download/AJAX_Reg_Checks.rar" onclick="window.open(this.href);return false;
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง