มีปัญหา หน้าบอร์ดค้างครับ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

OHH025
phpBBThailand Jr. Member

มีปัญหา หน้าบอร์ดค้างครับ

โพสต์ โดย OHH025 »

ใช้ phpBB3 ครับ

ปัญหานี้เป็นเฉพาะกับสมาชิกที่เข้าจากต่างประเทศนะครับ
ผมเองและสมาชิกในไทยเข้าได้ปกติไม่มีปัญหาครับ

(เขา)ใช้ Internet Explorer 6 ครับ
อาการ(ที่เขาบอก)คือ
- เข้าหน้าแรกบอร์ดได้ (หน้าแค็ตตาล็อคสำหรับเลือกไปฟอรั่มต่างๆ)
- พอเลือกจะเข้าหน้าฟอรั่ม มันก็โหลดค้างอยู่นาน มีแต่สีแบ็คกราวว่างๆ ตรงแถบสถานะก็แสดงว่ากำลังโหลดอยู่ครับ
- จากนั้นก็ขึ้น "This page can't be found"
* บ้างก็เข้าได้จากกระทู้เก่าๆ ที่เข้าจำเอา address ไว้ แต่ก็มีปัญหาว่า เห็นข้อความที่โพสไม่ครบ ขาดหายบ้าง :?

ต้องบอกอีกทีว่าเป็นเฉพาะกับสมาชิกที่เข้าจากต่างประเทศน่ะครับ
ตอนติดตั้งแรกๆ ไม่มีปัญหาน่ะครับ อยู่ดีๆ ก็เป็น
(หลักจากพบว่ามี iframe แปลกๆ แทรกมาทุกไฟล์ index.php (- -') แต่ก็ลบไปแล้ว)

ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกับส่วนไหน ต้องแก้ไขยังไงบ้าง
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ :(
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: มีปัญหา หน้าบอร์ดค้างครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

มันเป้นที่ IE ครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น IE7 คิดวาเข้าได้ตามปรกติ เพราะ CSS IE6 ไม่ซััพพอทบางชุดคำสั่งครับ (ไม่อยากใช้คำสั่งเลยแต่ไมุ่้ว่ามันเรียกว่าอะไร) สรุปว่า IE6 มันไม่ซํพพอท CSS แบบ 100% น่ะ แต่ถ้าอยากใช้ IE6 ต่อจริงๆลองดูที่เวป

ผู้พัฒนาครับ

ฺBug Tracker

หัวข้ออาจไม่ตรงแต่มีปัญหากับ IE6 เหมือนกันลองดูครับ

(หลักจากพบว่ามี iframe แปลกๆ แทรกมาทุกไฟล์ index.php (- -') แต่ก็ลบไปแล้ว) <--------- คิดว่าติดโทรจันเข้าไปลบไปแล้วตแ่ว่าลองตรวจสอบดูครับ ว่าหมดแน่เหรือเปล่า
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
OHH025

ขอบคุณครับ คุณ F0rG0ttenZ0ne มากครับ

ผมจะให้เขาลองใช้ IE7 (หรือ 8) ไม่ก็ลองไปใช้ Brownser ตัวอื่น ดูครับ อย่าง Firefox (อันนี้ชอบส่วนตัวครับ), Safari หรือ Opera

iframe ที่ว่านี้ จริงๆ เขาต้องกำจัดยังไงเหรอครับ
คือตอนที่ผมทำ เพราะเห็นว่าเข้าเว็บแล้ว AVG มันฟ้อง
ก็เลยเอามาให้ AVG แสกน เท่าที่ดูจะเห็นอยู่ในไฟล์ index.php ซึ่งมีอยู่ในทุกโฟล์เดอร์ของ phpBB ผมก็เลยแก้ไข, ลบ แล้วก็อัพขึ้นไปใหม่ หมดทั้งเว็บเลย (- -') (ว่างไปหน่อย) ข้อมูลในเว็บก็ไม่ค่อยมีอะไรมาก พวกโฟล์เดอร์ที่เว็บไฟล์อย่างอื่นเป็นหลักก็ค่อยๆ ดูเอาครับ หวังว่ามันคงไม่อยู่ในรูปทุกรูปหรอกน่ะ :roll:

ไม่รู้ว่ามาตอนไหนครับ ยังสงสัยอยู่ สงสัยไอ้ตัว FileZilla ที่ผมใช้อยู่เหมือนกัน (ไม่รู้เกี่ยวกันไหม)
พิมพ์ซ่ะเกือบจะนอกประเดนไปเลย (- -')
เอาเป็นว่า ระหว่างช่วงที่รอเขายืนยันว่าใช้ Brownser ตัวใหม่เข้าได้รึเปล่านี่
อยากรบกวนเกี่ยวกับโทรจันตัวนี้สักหน่อยนะ่ครับ (ควบซ่ะเลย)

- โทรจันที่ว่านี้ จะมีผลให้เข้าหน้าบอร์ดไม่ได้อย่างที่เป็นปัญหาอยู่หรือเปล่าครับ?
- รบกวนเกี่ยวกับวิธีป้องกัน และก็วิธีแก้ไขครับ :(

ขอบคุณครับ

ผมก็ชอบ FF นะ ในเครื่องลงไว้ตั้ง 6 ตัว ฮะๆ ให้มันรกเครื่องเล่นๆ เวลา coding หรือแก้ไขพวก error ใช้ FF นี่แหละแจ่มแล้วทำงานง่ายขึ้นเยอะ
เคยลองใช้ Avant ยังครับผมว่ามันเร็วมากแต่พอใช้ไปนานๆมันเหมาะกับการใช้ทั่วไปมากกว่า ถ้าพวกดู code ยังไงก็ FF มีเครื่องมือสนับสนุนเยอะกว่า นอกเรื่องไปสะยาว

ส่วนโทรจันเป้นตัวการ อาจมีส่วนนะแต่ที่ผมเคยเจอ anti virus มันจะร้องมาสะก่อนนะครับ ก็เลยปิดเวปไปก่อนที่จะแสดงผลต้องดุครับว่าตัวไหน File Zilla ไม่นา่จะมีส่วนมากนักเพราะเป็น opensource ถ้าีมีของแถมคนก็พอเข้าใจแต่คงตำหนิไปทางผู้พัฒนาแล้วครับ คิดว่าอาจมาจากสคริปที่เราใช้มากกว่า อาจมีแปลกๆหรือในเครื่องเรามีนพวกนี้ฝังตัวอยุ่

อันนี้เป็นข้อมูลบางอย่างเกี่ยวกับ โทรจัน iframe

Trojan Iframe

ลองค้นเพิ่มเติมได้จากกูเกิ้ลครับ

*บางที tag iframe ที่เราใช้แต่ใส่เครื่องหมายอะไรผิด anti ไวรัสมันก้คิดว่าเป็นโทรจันได้เหมือนกันถ้าไม่จำเป้นจริงๆผมไม่ค่อยใช้ครับและโดยส่วนตัวผมไม่ชอบที่จะใช้ด้วย โพสนี้คงไม่ค่อยช่วยอะไรได้มากนัก เพราะยังไม่เคยเจอกับตัวเองหมายถึงเวปที่ตัวเองดูอยุ่ ส่วนใหญ่เจอจากเวปน้องๆเพื่อนๆที่รุ้จัก

มีปัญหาอะไรก็เข้ามาถามได้ครับในนี้อาจเงียบๆหน่อยแต่ถ้ามีผู้รุ้เค้ามาช่วยตอบให้แน่นอนครับและที่สำคัญคืออ่าไปถามผิดหมวดกับถามซ้ำอันนี้ไม่มีใครตอบครับ ขอให้สนุกกับการใช้ phpbb :mrgreen:
ตอนนี้ phpbb ออกเวอร์ชัน 3.0.6 RC2 แล้วนะครับรอกอีกไม่นานน่าจะได้ใช้ เวอร์ชัน 3.0.6 ตัว stable กัน
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
OHH025

ขอบคุณมากครับ คุณ F0rG0ttenZ0ne

เรื่องโทรจัน iframe นั้น เดี๋ยวผมจะไปหาดูข้อมูลเพิ่มเติมน่ะครับ ก่อนที่มันจะเด่นกว่าเรื่องบอร์ดค้างไปกว่านี้ (ฮ่า :roll: )
กัวคนอื่นเข้ามาดูแล้วจะสับสนเอา (^ ^')

ยังไงก็ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลต่างๆ ถ้าลองเปลี่ยน Brownser อย่างที่คุณ F0rG0ttenZ0ne ได้แนะนำไปแล้ว เข้าได้ หรือยังเข้าไม่ได้ยังไง จะมารายงานให้ทราบครับ เผื่อว่าใครจะเจอปัญหาเหมือนผม
หากท่านใด พอจะช่วยแนะนำผมได้ก็รบกวนไว้ด้วยครับ :| ขอบคุณครับ
OHH025

ได้เรื่องแล้วครับ (- -')

หลังจากที่เขาได้ทดลองเปลี่ยน Brownser ดูแล้วปรากฎว่า
จะเห็นหน้าเว็บบางส่วนเท่านั้น (แนบรูปมาอ้างอิงนิดหน่อยครับ :P)
30-9-2552 8-29-53.png
(16.53 KiB) ดาวน์โหลด 331 ครั้ง
สมมุติเราเลือกเข้าฟอรั่ม ฟอรั่มหนึ่ง หลักๆ ก็จะมีปุ่มสำหรับคลิกตั้งกระทู้, รายการกระทู้ อะไรทำนองนี้น่ะครับ
แต่ที่เขาเข้าจะเห็นปุ่มให้โพส มีลิ้งค์ไปหน้าต่างๆ (แสดงจำนวนหน้าได้แฮ่ะ :?)
พอถึงส่วนโชว์รายการกระทู้ (เป็นต้นไป) กลับไม่มีอะไรเลย ว่างเปล่าครับ 8O
(ผมเอามาให้ดูในส่วนที่มีปัญหา จากส่วนปุ่มโพสกระทู้ขึ้นไป {header} แสดงผลได้ปกติครับ)

หน้านี้ได้เปลี่ยนไปใช้ Brownser ตัวอื่นตามที่ได้แนะนำไปแล้วครับ ส่วนที่เอามาให้ดูเป็น Google Chrome ครับ
เป็นเฉพาะที่เข้าจากต่างประเทศ (ตัวอย่างนี้ใต้หวั่นครับ) ผมเองและก็สมาชิกในไทยเข้าได้ ไม่มีปัญหาครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ :?

ถ้างั้นของขอมูลแบบละเอียดหน่อยครับ
1 url เวป
2 เวอร์ชัน phpbb
3. ภาษาที่ติดตั้ง ใช้เป้น th หรือ en
4. ปรับแต่งอะไรไปบ้างหรือไม่

OHH025

ขอบคุณครับ

// URL เว็บน่ะครับครับ
http://www.navigatortiktun.com/phpBB3

// phpBB3 version 3.0.0 ครับ
ไม่ได้อัพเดตเวอร์ชั่นอะไรครับ

// ภาษาไทยที่ใช้ติดตั้ง และก็ภาษาหลัก เป็นภาษาอังกฤษของ phpBB ครับ
ติดตั้งเสร็จแล้วก็ลง ภาษาไทย สำหรับคนที่อยากใช้ก็ให้ไปตั้งค่าส่วนตัวครับ

// ปรับแต่งส่วนมากจะเป็นหน้าตาครับ
- Furums
2 ฟอรั่มครับ (เจ้าของเว็บเขาขี้สับสนครับ เอาน้อยๆ ให้ดูง่ายๆ ตามที่เขาต้องการครับ ฮ่า แอบแซวนิดนึง)
- Styles
หน้าตาใช้ subsilver2 ตามที่เจ้าของเว็บเขาอยากได้เหมือนบอร์ดเก่า (phpBB2) ที่คนก่อนได้ทำไว้แล้วโดนปั่นกระทู้ไป ฮ่า
(เขาเปิดให้โพสได้โดยไม่ต้องเข้าสู่ระบบ แล้วตอนนั้นไม่มี captcha ครับ)
ผมก็ได้ลง phpBB3 ให้ใหม่ แล้วส่วนใหญ่ก็เป็นการปรับแต่งหน้าตาให้คล้ายๆ ของเดิม
- Templates
ตัดส่วนไม่ค่อยได้ใช้งานออก เฉพาะหน้า overall_header.html และ overall_footer.html ครับ หน้าอื่นไม่กล้าเตะ ฮ่า
เท่าที่สมาชิกใช้อยู่ก็ดูโอเคดีครับ เลยไม่ได้ปรับแต่งอะไร
- Permissions
เปิดให้โพสได้โดยไม่ต้องเข้าสู่ระบบ (อันที่จริงผมไม่เห็นด้วยครับ แต่เจ้าของเว็บเขาต้องการ :cry: ผมได้แต่คิดว่ายังดีที่มี captcha )

... นอกเหนือจากนี้ก็ icons, imagesset ... จะอธิบายขั้นตอนคงจะเยอะครับ เอาเป็นว่าออกมาแบบในเว็บนะครับ :o
ถ้ามีตรงไหนแปลกๆ หรืออยากแนะนำตรงไหน รบกวนด้วยน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ :?
แก้ไขล่าสุดโดย OHH025 เมื่อ 03 ต.ค. 2009, 13:48, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

เอ่อ เดี๋ยวเพื่อนผมที่ ตปท ออนจะรบกวนเค้าช่วยทดสอบให้อีกครั้ง ผมเห้นมี error จาก สคริปห้อง chat แต่คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกัน

ในเบื้องต้น้ตต้องสอบถามเพิ่มอีกนิดแล้วครับว่า ส่วนอื่นๆของเวปเข้าได้ไม่มีปัญหานะครับ ?

ถาเป็นไปได้อยาให้อัพเกรดป็นเวอร์ชันล่าสุด ทดสอบโดยการสร้าง folder ใหม่แล้วลออัพเกรดดูก่อน็ได้ครับอัพ
แต่ถ้าไม่สะดวกคงต้องค่อยๆดูกัน ตอนก่อนมีปัญหปรับแต่งอะไรไปลองนึกดูด้วยครับ บางทีอาจป็สาเหตุหลัก แต่ถ้าไม่ด้ปรับแต่งอะไรไป
คงต้องมานั่งดูอีกที

อ่านดูกระทู้ที่มีปัญหาแล้ครับ โพสได้แต่ วิวไม่ได้ ตอนนียังนึกไม่ออกว่ามาจากส่วนไหน
เดี๋ยวไว้มีข้อูลเพิ่มจะมาโพสให้ครับ

อีกเรื่องหนึ่งคือ trafics link ต่างประเทศ ของ server ที่ใช้อยุ่ครับ ตรวจสอบดูด้วยครับ อาจมีน้อยกว่าที่ควรจะเป็น
เป็นสาเหตุให้ไม่สามารถเรียกหน้าเพจได้เหมือนกัน

OHH025

ครับขอบคุณมากครับ

ได้สอบถามสมาชิกต่างประเทศดูแล้ว เขาบอกว่าหน้าอื่นเข้าดูได้ปกติครับ (ดูข้อมูล, รูป ทุกอย่างได้ปกติ)
ยกเว้นหน้าบอร์ดของ phpBB3 ที่กล่าวไว้ครับ :?

ผมก็เลยติดต่อทาง Server ตามที่คุณ F0rG0ttenZ0ne แนะนำ ให้เขาช่วยตรวจสอบ trafics link ต่างประเทศดูครับ
ช่วงนี้กำลังตั้งตารอผลครับ 8O ถ้าได้เรื่องยังไงจะกลับมารายงานน่ะครับ

จะว่าไปแล้ว ถ้าเป็นที่สคริป ทางสมาชิกในไทยก็น่าจะเข้าไม่ได้เหมือนกันสิน่ะครับ
แต่ก็ยังไม่แน่เหมือนกัน phpBB เขาอาจจะมีอะไรพิเศษ (ฮ่า ผมก็ไม่รู้หรอกครับ ไม่กล้างัดแงะแกะมาดู ความสามารถไม่ถึงครับ :lol: )

เอาไว้ถ้าหาก traffic link ไม่มีปัญหา คงต้องรบกวนคำแนะนำจากท่านผู้ใจบุญทุกท่านอีกทีครับ

ขอขอบคุณ คุณ F0rG0ttenZ0ne สำหรับคำแนะนำครับผม

ถ้สนอื่นเข้าได้ traffic อาจไม่ใช่สาเหตุหลัก ไปดูการตั้งค่าความปลอดภัย ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ดูตรงที่ ตรวจสอบกลุ่ม ip ครับที่มีเขียนว่าไม่สามารถใด้กับบาง host หรืออะไรนี่แหละครับปรกติผมไม่เคยทดสอบเหมือนกันแต่อาจเกิดจากตรงนี้ก็ได้ ค่า defualt รุ้สึกจะเป็น A.B.C ลองเปลี่ยนดูครับ

OHH025

ใช่หน้านี้หรือเปล่าครับ
3-10-2552 12-54-35.png
(63.31 KiB) ดาวน์โหลด 282 ครั้ง
ผมเองก็ไม่ค่อยสันทัดการตั้งค่าต่างๆ เท่าไร ถ้าอยากดูหน้าไหนที่คิดว่าน่าจะเกี่ยวข้อง รบกวนแนะนำได้น่ะครับ

เรื่อง ip รบกวนถามนิดนึงครับ ผมไม่รู้เรื่องจริงๆ
สมมุติ เราแบน ip 82.193.99.56 แล้ว ip 82.193.99.55 หรือ 82.193.99.57 จะมีผลด้วยหรือเปล่าครับ
มีหลักการยังไงหรือเปล่าครับเกี่ยวกับการแบนของ phpBB รบกวนด้วยครับ
คนที่แบนเขาก็ยังสงสัย เห็นบอกว่าเข้าไม่ได้หลังจากที่เขาได้แบน ip ไป (แต่หมายเลขที่แบนก็ไม่ตรงกันกับคนที่เข้าไม่ได้)
เขาก็สงสัย ผมเองก็ไม่แน่ใจ ก็เลยอยากจะรบกวนถามนิดนึงครับ ไม่รู้จริงๆ

เรื่องเข้าเว็บไม่ได้น่ะครับ
F0rG0ttenZ0ne เขียน:เอ่อ เดี๋ยวเพื่อนผมที่ ตปท ออนจะรบกวนเค้าช่วยทดสอบให้อีกครั้ง
ต้องขอรบกวนคุณ F0rG0ttenZ0ne ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช่ครับ แต่อันนี้มันเป้นการตรวจสอบค่า session ของ user ที่เข้าใช้งานในแต่ละ user ยังไม่เคยทดสอบเลยม่รุ้ว่ามีผลโดยตรงหรือไม่

แต่เมื่อ สายๆให้น้องที่อยุ่ California เข้าดูเค้าบอกว่าเข้าได้ตามปรกติ

ส่วนเรื่องการแบน ต้องดูครับว่าแบนแบบ ฟิก หรือแบนแบบคลาส ปกติถ้าลงลึกในระบบเนตเวิค ip จะเป็นแบ่งอกเป้น Class A B C ตามลำตับไม่
ลงรายละเอียดนะครับเพราะมันยาวเปิดสอนกันได้เป็นครอสเลยทีเดียว เอาแบบที่เราเห็นๆและใช้งนกันอยุ่นะครับ ปรกติที่เห้นกันบ้านเราและส่วนใหญ่จะเป็น ตัวเลข 4 หลัก ใน 1 ชุด ip เพื่อให้มองเห้นภาพดูจาก ip localhost 127.0.0.1 มี 4 หลัก

เข้าเรื่องการบน ip สมมุตแบนไป ip 127.0.0.5 ผู้ที่เข้าใช้งาน ด้วยตัวเลขชุดนีจะไม่สามารถใช้ได้แต่ ip อื่นนอกจากตัวเลขชุดนีจ้ะสามารถใช้ได้ตามปรกติ แต่ถ้าใส่ใหม่เป็น 127.0.0.* แบบนี้ผู้ใช้งานตั้งแต่ 127.0.0.0 - 127.0.0.255 จะไม่สามารถใช้งานได้ ถ้าย้ายหลักก็เหมือนกันครับ และเมื่อใส่เป้นตัวเลขนั้นๆ ไม่ว่าจะมาจากประเทศไหนถ้าเป้นตัวเลขที่แบนไว้ จะไม่สามารถใช้งานได้

สรุปว่า
สมมุติ เราแบน ip 82.193.99.56 แล้ว ip 82.193.99.55 หรือ 82.193.99.57 จะมีผลด้วยหรือเปล่าครับ
55 และ 57 ยังใช้งานได้ครับ แต่ถ้าใส่เป็น * ในหลักสุดท้าย 55 และ 57 จะไม่สามารถใช้งานได้ครับ

สำหรับเมืองไทย นอกจาก IP ขององค์กรต่างๆหรือบริษํทแล้ว ที่เราใช้งานกันทั่วๆไปจะเป็นแบบ แช หรือ สุ่มเลข ครับ เช่นถ้าผมใช้เนตของผู้ให้บริการรายหนึ่งสมมุติ ชื่อ A วันนี้ผมได้ ip 125.2.5.6 วันต่ไปหรือเมอื่ผมรีเซตเราเตอร์ ผมจะได้เลข ip ใหม่ทันที นั่นหมายความว่าถ้าเกิดผมโดนแบน พอมาอีกวันผู้ใช้รายอื่นที่ใช้เนตของ A ได้การุสุ่มตัวเลขมาเป้น 125.2.5.6 ก็จะโดนแบนแทนผมไป เพราะผมได้ IP ชุดใหม่ไปแล้ว มีโอสแต่ยากที่จะเจอลขเดียวกันทุกวัน แต่ก้มีโอกาสนะครับที่จะได้เลขเดิม ถ้าใส่เป็น * ก็ตามที่อธิบายไปแล้ว ในเบืองต้นก็ประมาณนี้ครับ ถ้าแบบละเอียดต้องไปไปศึกษาเรื่อง ระบบเนตเวิคเพิ่มเติมครับ :wink:

ส่วนอาการที่เกิดผมก็ยังไม่รุ้สาเหตุเหมือนกันว่าจากอะไรกันแน่ ยิ่งน้องผมที่อยุ่ usa เข้าได้อันี้ยิ่งงงใหญ่

*สรุปว่าตอนนี้เข้าได้หรือยังครับ

แก้ไขบ่อยหน่อยจะได้ไม่เปลืองโพส อิอิ
ต้องขอรบกวนคุณ F0rG0ttenZ0ne ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่เป้นไรครับยินดีช่วยและส่วนตัวเป้นแฟนรายการเนวิเกเตอร์อยุ่ด้วย แต่หลังๆยุ่งหน่อยเลยไม่ค่อยได้ติดตามรายการ

OHH025

ขอบคุณ คุณ F0rG0ttenZ0ne อย่างยิ่งครับ สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับ ip (พิมพ์เยอะขนาดนี้เป็นผมคงเมื่อยมือแย่ ฮ่า)
พอเข้าใจแล้วครับ แล้วผมจะไปหาข้อมูลเพิ่มเติมอีกทีครับ ขอขอบคุณไว้ด้วยครับ

อ่า... สมาชิกต่างประเทศเข้าได้แล้วครับสรุปแล้วเป็นที่ Traffic link ต่างประเทศแน่ ทาง Server เขาคงจัดการให้
ไม่ได้เกี่ยวกับ phpBB เล้ย ฮ่า :P (เอาไว้ถ้าหากมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ phpBB แล้วจะมารบกวนขอคำแนะนำอีกทีครับ)
ต้องขออภัยน่ะครับหากมาตอบช้า ผมอยากแน่ใจว่าหลายๆ คนเข้าหน้าบอร์ดกันได้แล้วจริงๆ :P

สุดท้ายต้องขอขอบพระคุณ คุณ F0rG0ttenZ0ne เป็นอย่างสูงครับ ที่อยู่ช่วยติดตามแก้ไขปัญหา ช่วยแนะนำจนตลอดรอดฝั่ง จากใจเลยครับ
โล่งอกสุดๆ ครับ ลำพังผมเองก็คงหาจุดปัญหาไม่ออก เนื่องจากผมใช้ phpBB ก็เลยมาฝากความหวังที่นี่ ไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ (ตอบเร็วด้วย :) )

ขอขอบพระคุณงามๆ ไว้ ณ ที่นี่ ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง