มีปัญหารบกวนด้วยครับ ด่วน..!!

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

evobomax
phpBBThailand Jr. Member

มีปัญหารบกวนด้วยครับ ด่วน..!!

โพสต์โดย evobomax » 03 ต.ค. 2009, 23:56

1.โดน Spam ครับ แก้ไงดีขี้เกียจลบแล้วล่ะครับ มาแทบทุกวันเลย มีีอะไรแก้ไขได้มั้ยครับ

2.เมื่อก่อนผมใช้ theme เดิม รูป Emotion ผมย้ายมาไว้ตรงกลางเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ผมเปลี่ยน theme ใหม่มันย้าย Emo ผมไปไว้ทางซ้ายอีกแล้ว ซึ่งพอมันเยอะแล้วมันไม่สวยอ่าครับ แถมต้องเลื่อนลงมายาวมากกว่าจะเจอปุ่มตั้งกระทู้

3.ผมใช้ Joomla ร่วมกับ phpbb3 ผมอยากให้หน้าเว็บแสดงพวกกระทู้ล่าสุดน่ะครับ ทำไงได้บ้าง เคยลองโหลด mod last topics มาใช้ไม่ได้ผล มันโชว์แต่หัวเรื่องของ Module ไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับ

4.ผมอยากให้บอร์ดใช้เมนูเดียวกับเว็บได้อ่ะครับ อันนี้่เว็บผมครับ http://www.nakhongarage.com/ อยากให้มันอยู่ในหน้าเว็บเดียวกันได้ป่ะครับ คือมี head มีเมนูด้้านบนเหมือนกันเวลาต้องการกลับมาหน้าแรกจะได้คลิกที่เมนูได้เลย ตอนนี้ต้องเปิดหน้าใหม่แล้วใส่ url ใหม่เพราะไม่มีลิ้งกลับหน้าหลัง

รบกวนแค่นี้ก่อนครับ (ยาวเลย :P ) ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :? :?

ปล.ผมแนบไฟล์ theme ที่ผมติดตั้งมาด้วยครับ เผื่อมันมีประโยชน์
แนบไฟล์
acidtechred.zip
(201 KiB) ดาวน์โหลด 83 ครั้ง

F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: มีปัญหารบกวนด้วยครับ ด่วน..!!

โพสต์โดย F0rG0ttenZ0ne » 04 ต.ค. 2009, 13:06

1. ลง MOD เพิ่มครับ พวก Ant Spam หรือ CAPTCHA อีกทางเลือกก้คือรอเวอชัน 3.06 stable ออกมาก่อน ตอน้ยังเป็น RC2 อยู่

2. style Acid มาจาก Style หลักคือ Subsilver2 ผมโพสวิธีทำไว้แล้ว อ่านดูได้ครับ การย้าย Emotion ไว้ตรงกลาง style Subsilver2

ส่วนข้ออื่นๆผมไม่มีประสบการณ์คงแนะนำไมไ่ด้รอสมาชิกท่านอื่นมาแนะนำนะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้

evobomax

Re: มีปัญหารบกวนด้วยครับ ด่วน..!!

โพสต์โดย evobomax » 04 ต.ค. 2009, 22:35

ได้ 2 ข้อนี้ก็ขอขอบคุณก่อนครับ ข้ออื่น ๆ รอท่านอื่นต่อ เด๋วผมลองทำดูก่อนนะครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งครับ ว่าแต่ mod ที่ว่านี่หาได้จากไหนครับ แล้ววิธีลงมันยากป่าว

ย้อนกลับไปยัง