ถามเกี่ยวกับ password และชื่อรูป avatar ในฐานข้อมูลครับ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
firework
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ถามเกี่ยวกับ password และชื่อรูป avatar ในฐานข้อมูลครับ

โพสต์ โดย firework »

อยากทราบว่าทำไม password กับชื่อรูป avatar ที่ผู้ใช้อัพโหลดถึงเป็นชื่อแปลกๆครับ ไม่เห็นเหมือนกับ password ที่ตั้งไว้ , ชื่อภาพที่อยู่ใน images/avatars/upload เลย ผมอยากเขียน php ดึงข้อมูลบางส่วนมาแสดง ซึ่งเวลาล็อกอินก็จะใช้ password ที่สมัครไว้ใน phpBB แต่พอผมไปเปิดดู password ในฐานข้อมูลมันเป็นตัวแปลกๆไม่เหมือนกับที่เคยตั้งไว้ พอเอามาเช็คก็แสดงผลเป็น password ผิดตลอดเลย แล้วชื่อรูป avatar ก็ไม่ตรงกับไฟล์ที่อยู่ในโฟเดอร์ ไม่ทราบว่าผมจะต้องทำยังไงเหรอครับ ถึงจะเอาข้อมูลตรงนี้มาใช้ได้ รบกวนชี้แนะทีครับ ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง