แสดงโค๊ด HTML

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
sola
phpBBThailand Jr. Member

แสดงโค๊ด HTML

โพสต์ โดย sola »

คือปกติมันจะมีให้ตั้งค่าว่า แสดงโค๊ด HTML ด้วย อะไรอย่างนี้อะค่ะ
พอดีว่าจำเป็นต้องใช้ ifame ดึงหน้าเว็บเข้ามา
แล้วไปหาตั้งค่าดูแล้วมันไม่มีค่ะ หรือว่ามันต้องใช้ MOD เสริม?
ถ้าใช่ช่วยบอกด้วยนะคะ MOD ตัวไหน :-D
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: แสดงโค๊ด HTML

โพสต์ โดย sazukia007 »

เหมือนใน wp เหรอครับปกติไม่เคยเห็นนะครับ แต่การตั้งกระทู้ที่ให้ดึง ifframe เนี้ยอันตรายครับ ถ้าเกิดมีคนมาแกล้งดึงหน้าเว็บแจกไวรัสมาเนี้ยลำบากเลยครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

มี ครับ แต่ MOD ตัวนี้ สมาชิกท่านหนึ่งในนีติดตั้งแล้วแต่มัน ไม่ทำงาน

อาจตั้งค่าหรือ ติดตั้งไม่สมบูร์ ถ้าอยากลองดูไปโหลดได้ที่นี่ครับ

ใช้งานได้แล้ว อย่าลืมมาโพส แบ่งปันให้แก่สมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Enable HTML
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sola

โพสต์ โดย sola »

อะ ได้แล้วค่ะ ไม่ต้องลง MOD ไปตั้งค่า BBcode เอา :mrgreen:

โค้ด: เลือกทั้งหมด

[iframe]{URL}[/iframe]

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<iframe src="{URL}" width='815' height='700' marginwidth='0' marginheight='0' hspace='0' vspace='0' frameborder='0'></iframe>
gungsakab
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gungsakab »

F0rG0ttenZ0ne เขียน:มี ครับ แต่ MOD ตัวนี้ สมาชิกท่านหนึ่งในนีติดตั้งแล้วแต่มัน ไม่ทำงาน

อาจตั้งค่าหรือ ติดตั้งไม่สมบูร์ ถ้าอยากลองดูไปโหลดได้ที่นี่ครับ

ใช้งานได้แล้ว อย่าลืมมาโพส แบ่งปันให้แก่สมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Enable HTML
ขอบคุณครับ กำลังหาอยู่พอดีเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
dsonline
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dsonline »

sazukia007 เขียน:เหมือนใน wp เหรอครับปกติไม่เคยเห็นนะครับ แต่การตั้งกระทู้ที่ให้ดึง ifframe เนี้ยอันตรายครับ ถ้าเกิดมีคนมาแกล้งดึงหน้าเว็บแจกไวรัสมาเนี้ยลำบากเลยครับ
อันตรายอย่างที่ท่าน sazukia007 ว่าแหละครับ :arrow:
The softest water wears down the hardest rock.
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง