เรื่องการย้ายข้าง และเพิ่ม icon

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Yos_os
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

เรื่องการย้ายข้าง และเพิ่ม icon

โพสต์ โดย Yos_os »

อยากถามผู้ครับ
1 จะทำการย้ายข้างจาก 1 >>> 2 มีการทำยังไงครับ -------ดูตามรูปครับ
2 ยากไห้ 3 >> ย้ายไปอยู่ในปุ่ม >>>4 ทำยังไง แล้วเรียกว่า อะไรครับ ผมเรียกไม่ถูกครับ -------ดูตามรูปครับ

ข้าพเจ้าขออภัยถ้ามาถามผิดที่ครับ
แนบไฟล์
ถามผู้รู้
ถามผู้รู้
add edit2.jpg (71.62 KiB) เปิดดู 3835 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย phpbb เมื่อ 01 ธ.ค. 2012, 17:15, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เหตุผล: ย้ายกระทู้โพสผิดหมวด ลงข้อความให้ตอบกลับทาง อีเมล เป็นการเสียมารยาท ในการใช้บอร์ด และทำให้ความรู้ตายอยู่ที่ตัวคน
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: เรื่องการย้ายข้าง และเพิ่ม icon

โพสต์ โดย sazukia007 »

1 > 2 ต้องแก้ที่ viewtopic_body

3 > 4 แก้ที่ overall_header

ทั้งสองไฟล์ ต้องแก้ควบกับไฟล์ css ซึ่งตอบไม่ได้ต้องดูธีมก่อน แต่ถ้าเป็นธีมหลักเราแกะให้ได้ครับเพราะเคยทำมาแล้ว แต่จำได้คร่าวๆ ว่าย้ายข้างมีโพสแล้วนะ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง