อยากปรับแต่งบอร์ดให้คล้ายเว็บ cm-club ครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
toau
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

อยากปรับแต่งบอร์ดให้คล้ายเว็บ cm-club ครับ

โพสต์โดย toau » 13 ธ.ค. 2012, 11:35

คือว่าอยากปรับแต่ง phpbb3 ให้คล้ายกับ
http://www.cm-club.com/forum/
ปุ่ม login อยู่ด้านบน
เพิ่ม Banner โฆษณาได้ครับ

แนะนำหรือ มี ธีม แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: อยากปรับแต่งบอร์ดให้คล้ายเว็บ cm-club ครับ

โพสต์โดย sazukia007 » 15 ธ.ค. 2012, 15:23

vBulletin ครับ

ที่จริง phpbb หรือ cms ทุกอย่างทำได้หมด เพียงแต่ว่ามันซับซ้อนไม่เหมือนกัน

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง