อยากให้โลโก้บอร์ดลิ้งไปหน้าแรกของเว็บครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

evobomax
phpBBThailand Jr. Member

อยากให้โลโก้บอร์ดลิ้งไปหน้าแรกของเว็บครับ

โพสต์โดย evobomax » 13 มี.ค. 2009, 22:06

ผมใช้ร่วมกับ joomla อยู่อ่ะคับ เวลาเราคลิ๊กที่โลโก้ของบอร์ดอยากให้ไปที่หน้าแรกของเว็บแทนที่จะเป็นหน้าแรกของอบร์ดอ่ะครับ หรือไม่ก็มีวิธีทำลิ้งเพอ่มเพื่อไปหน้าแรกของเว็บได้ป่ะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: อยากให้โลโก้บอร์ดลิ้งไปหน้าแรกของเว็บครับ

โพสต์โดย phpbb » 13 มี.ค. 2009, 22:31

กระทู้นี้เป็น FAQ ลองดูที่
viewtopic.php?f=28&t=3476
ต้องประยุคใช้กันหน่อยนะครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

rider28
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Re: อยากให้โลโก้บอร์ดลิ้งไปหน้าแรกของเว็บครับ

โพสต์โดย rider28 » 05 ธ.ค. 2009, 18:20

สำหรับprosilverนะครับ ส่วนอันอื่นไปประยุกต์เอง
prosilver/template/overall_header.html
1. ไปที่ line 101-102

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<div id="site-description">
            <a href="{U_INDEX}" title="{L_INDEX}" id="logo">{SITE_LOGO_IMG}</a>

2. เปลี่ยนจากของเดิม เป็นแบบนี้

<div id="site-description">
            <a href="/" title="{HOME_PAGE_OF_MAIN_SITE}" id="logo">{SITE_LOGO_IMG}</a>

Save และ Upload ไปทับของเก่า และ เข้าไปลบ cache ที่ ACP ด้วยนะครับ

click2charm

โพสต์โดย click2charm » 23 พ.ค. 2010, 20:45

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.click2charm.com/

ย้อนกลับไปยัง