ช่วยทีครับเรื่องรูปครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
รุตMEA
phpBBThailand Jr. Member

ช่วยทีครับเรื่องรูปครับ

โพสต์ โดย รุตMEA »

จากรูปนะครับเมื่อเราย่อขนาดของหน้าต่างลงมา ข้อมูลของ ผู้ใช้งาน ด้านขวามือ มันจะตามมาด้วย
จนมาทับกับรูปอ่ะครับ จะแก้ยังไงดีเพราะผมเห็นบางเวปเค้าไม่เป็นอ่ะครับ คือต้องการให้มันอยู่นิ่ง
ไม่เลื่อนตามการลดขนาดความกว้างมาจนทับรูปอ่ะครับ
แนบไฟล์
(158.07 KiB) ดาวน์โหลด 357 ครั้ง
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: ช่วยทีครับเรื่องรูปครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ภาพมันมีขนาดใหญ่เกินความกว้างของ postbody วิธีแก้คือตั้งค่าหรือแนบรุปที่มีความกว้างไม่เกิน ผมจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่น่าจะไม่เกิน 730 px นะครับอีก วิธ๊คือ ทำให้มันมีสกอลตามปรกติ ถ้าขนาดเกินมันจะมีสกอลอัตโนมัติ หรือจะลงพวก mod ที่เกี่ยวกับการ resize ภาพเอาครับ

ส่วนปัญหาเรื่องการย่อ มันปรกติครับเนื่องจากว่า รูปมันมีขนาดที่ตายตัว แต่ความกว้างของ block ที่ใช้แสดงผลมันสามารถยืดหดได้ตามขนาดความกว้างของ browser หรือ monitor ถ้าจะไม่ให้เกิน ต้องโพสภาพที่มีขนาดพอดี ส่วน การติดตั้ง mod resize ภาพก็เป็นอีก 1 ทางเลือกตามที่ได้โพสไว้ตอนต้น ถ้าซีเรียสเรื่องย่อแล้วภาพเกิน อย่าเอา สกอล์ออกดีกว่าครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
poj

โพสต์ โดย poj »

ปัญหานี้ผมใช้ Mod - AIR-box Auto Image Resizer กำหนดความกว้างของภาพไม่ให้เิกิน 500 Pixel ครับ
รุตMEA

โพสต์ โดย รุตMEA »

ขอบคุณครับจะลองดูนะครับ
addy
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย addy »

ของผมไปเลือก ตรงไฟล์แนบ แล้วก็เลือก สร้างภาพขนาดเล็กในทุกสถานการณ์ที่เป็นไปได้ แล้วก็กำหนด ขนาดความกว้างของภาพขนาดเล็กที่กว้างที่สุดในหน่วยพิกเซล:[/i]ลองดูนะครับ
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยสำหรับการติดตั้ง MOD เพื่อย่อ / ขยายภาพ ลองอ่าน Instruction หรือ คำแนะนำก่อนนะครับ บางตัวข้อกำหนดของมันคือ

ห้ามไปกำหนดขนาด ให้ปล่อยเป้น 0 หรือ ว่างไว้ แล้วกำหนดขนาดที่ตัว MOD แทน ลองอ่านดูดีๆก่อนนะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

กำลังหาเลย
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง