ช่วยด้วยครับเปลี่ยน Theme แต่เครื่องมือผู้แลบอร์ดไม่ขึ้น

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
activewin
phpBBThailand Newbie

ช่วยด้วยครับเปลี่ยน Theme แต่เครื่องมือผู้แลบอร์ดไม่ขึ้น

โพสต์ โดย activewin »

เปลี่ยน Theme ใหม่ แล้ว เครื่องมือผู้ดูแลบอร์ดไม่ขึ้น

แต่พอกลับมาใช้ theme แบบที่ระบบให้มา กับขึ้น

ผมควรแก้ไขยังไงดี

ช่วยบอกด้วยนะครับ

หรือถ้าบอกยาก ก็ช่วยเอา code ไปแก้ให้หน่อยนะครับ

ขอบพระคุณมากมาย :P
แนบไฟล์
(30.19 KiB) ดาวน์โหลด 204 ครั้ง
(31.18 KiB) ดาวน์โหลด 204 ครั้ง
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ช่วยด้วยครับเปลี่ยน Theme แต่เครื่องมือผู้แลบอร์ดไม่ขึ้น

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

อาจเป็นเพราะ Style ที่ใช้เค้าเอาออกไปครับ

เปิดไฟล์ template/viewtopic_body.html

ค้นหา

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<!-- INCLUDE jumpbox.html -->
ดูครับว่ามี code html นี้อยุ่หรือเปล่า

<!-- IF S_TOPIC_MOD -->
	<form method="post" action="{S_MOD_ACTION}">
	<fieldset class="quickmod">
		<label for="quick-mod-select">{L_QUICK_MOD}:</label> {S_TOPIC_MOD} <input type="submit" value="{L_GO}" class="button2" />
		{S_FORM_TOKEN}
	</fieldset>
	</form>
<!-- ENDIF -->
ถ้าไม่มีให้ใส่เพิ่มเข้าไปปรกติ code จะเป็นแบบนี้

<!-- INCLUDE jumpbox.html -->

<!-- IF S_TOPIC_MOD -->
	<form method="post" action="{S_MOD_ACTION}">
	<fieldset class="quickmod">
		<label for="quick-mod-select">{L_QUICK_MOD}:</label> {S_TOPIC_MOD} <input type="submit" value="{L_GO}" class="button2" />
		{S_FORM_TOKEN}
	</fieldset>
	</form>
<!-- ENDIF -->
Code ทั้งหมดเป็นของ Style Prosilver นะครับ เพราะดูจากรุปแล้ว เป็น Style เดียวกับ prosilver

ถ้า code ปรกติ คงต้องไปดู การตั้งค่า permission
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
activewin

Re: ช่วยด้วยครับเปลี่ยน Theme แต่เครื่องมือผู้แลบอร์ดไม่ขึ้น

เดี๋ยวลองดูก่อนนะ ครับ ไม่ได้ไม่ได้ ยังไงจะ post อีกทีนึงครับ

ขอบคุณครับ :)
activewin

ได้แล้ว ครับคุณมากครับ :lol:
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง