การแก้ไข template ของ email ในการส่งแบบ Mass Email

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
windecent
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

การแก้ไข template ของ email ในการส่งแบบ Mass Email

โพสต์ โดย windecent »

บอร์ดที่ใช้ : phpbb 3.0.6 ภาษาไทย

ผมลองเข้าไปแก้ใน root/language/th/email/admin_send_email.txt เพื่อแก้ template ของ email ครับ แต่ว่าแก้แล้วไม่มีผล คือ ยังขึ้น template เดิม
ไม่ทราบว่าต้องทำการ clear cache ที่ไหน หรือ install ใหม่หรือป่าวครับ?
หรือว่ามีไฟล์อื่นที่ต้องแก้อีก โปรดชี้แนะด้วยครับ

แล้วก็มีอีกคำถาม คือ ตอนนี้มี mod ที่เอาไว้ส่ง Mass Email เป็น HTML Format ไหมครับ คือ จะให้แนบรูปส่งไปกับ email ได้อ่ะครับ จะเป็นวิธีอื่นก็ได้ครับ

โทษทีนะครับ มือใหม่ แนะนำตัวไปแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ^^
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง