ต้องการปรับขนาด font ส่วนนึงครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ikamp
phpBBThailand Newbie

ต้องการปรับขนาด font ส่วนนึงครับ

โพสต์ โดย ikamp »

ผมใช้ style ของ subsilver2

อยากเปลี่ยน font ส่วนที่วงกลมนี้ ให้มันใหญ่ขึ้นหน่อยอ่ะครับ เพื่อนๆหลายๆคน request มา

รูปภาพ

ผมลองดูใน style/subsilver2/themes/stylesheet.css แล้ว มี font ที่กำหนดไว้หลายตัว สรุปคือ หาไม่เจอจริงๆครับ
toyoto
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

Re: ต้องการปรับขนาด font ส่วนนึงครับ

โพสต์ โดย toyoto »

ลองปรับเปลี่ยนพวกที่เป็น % ดูครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ต้องการปรับขนาด font ส่วนนึงครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

โค้ด: เลือกทั้งหมด

p.breadcrumbs {
	margin: 0;
	float: left;
	color: black;
	font-weight: bold;
	white-space: normal;
	font-size: 1em;
}
font-size: 1em;
อยากให้ใหญ่ขึ้นก็เปลี่ยนเลขครับ 2 3 4 em หรือจะ fix เป็น ก็ใส่เป็น pxครับ ขนาด 14 ขึ้นไป

ทดสอบเองนะครับว่าเลขไหนเหมาะสมกับตัวบอร์ด
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ikamp

โพสต์ โดย ikamp »

ขอบคุณ คุณ F0rG0ttenZ0ne มากครับผม
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง