ต้องการใส่ขนาดfont ต้องเพิ่มcodยังไงครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
airbrushthai
phpBBThailand Newbie

ต้องการใส่ขนาดfont ต้องเพิ่มcodยังไงครับ

โพสต์ โดย airbrushthai »

พอดีผมให้เขาทำcodโชว์10กระทู้ที่หน้าเวปให้ครับ แต่พอไปดูแล้วมันใหญ่เกินไปซึ่งพอสอบถามแล้วเขาบอกว่ามันอิงกับfontในindex.phpของผม
ซึ่งพอผมถามเรื่องเพิ่มCodยังไงเขาก็บอกว่า "ให้กำหนดขนาดได้ตามต้องการ เลยครับ เช่น <font size=" ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ลองอยู่นาน
เลยรบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ ว่าต้องแทรกตรงไหนบ้างขอบคุณครับ

<?php
// 10 recent topic
$dbhost = "localhost";
$dbname = 'xxxxxxx;
$dbuser = 'xxxxxxxx';
$dbpasswd = '';
$table_prefix = 'phpbb_';

mysql_connect($dbhost, $dbuser, $dbpasswd) or die ('Error Cannot connect DB');
mysql_select_db($dbname);

$query = "SELECT topic_id, topic_title,topic_last_poster_name FROM " . $table_prefix . "topics ORDER BY topic_last_post_id DESC LIMIT 0,10";
$result = mysql_query($query);

echo "<table align=center width=500 cellpadding=0 cellspacing=0 border=1 bordercolor=#00F3333<tr><td colspan=2 align=center>Webboard 10 กระทู้ล่าสุด</td></tr>";
while($row = mysql_fetch_assoc($result)) {
echo "<tr><td><a href=\"./webboard/viewtopic.php?t=$row[topic_id]\" target=_blank>{$row['topic_title']} </a><td>$row[topic_last_poster_name]</td></td></tr>" ;
}
mysql_close();
echo "</table>";
?>
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ต้องการใส่ขนาดfont ต้องเพิ่มcodยังไงครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ศึกษา html เพิ่มเติมครับ

สำหรับ fontsize เรากำหนดขนาดเ็ป็น pt หรือ px

เช่น

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<font size ="12px"> สวัสดี </font>
แต่ แบบนีี้หลังๆผมไม่ค่อยได้ใช้แล้วครับ เพราะใช้ CSS เป็นส่วนใหญ่
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
airbrushthai

Re: ต้องการใส่ขนาดfont ต้องเพิ่มcodยังไงครับ

โพสต์ โดย airbrushthai »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง