ภาษาไทย เป็นสี่เหลี่ยม Win7

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์
สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Puffinz
phpBBThailand Newbie

ภาษาไทย เป็นสี่เหลี่ยม Win7

โพสต์ โดย Puffinz »

URL ที่เป็นภาษาไทย จะแสดงเป็นสี่เหลี่ยม
และในช่องค้นหา ถ้าพิมไทย ก้อเป็นสี่เหลี่ยมค่ะ
เป็นใน chrome และ Line PC
แนบไฟล์
อาการในกรอบสี่แดงค่ะ
อาการในกรอบสี่แดงค่ะ
11.jpg (104.83 KiB) เปิดดู 8360 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
nge-ngao
phpBBThailand Full Member
ติดต่อ:

Re: ภาษาไทย เป็นสี่เหลี่ยม Win7

โพสต์ โดย nge-ngao »

ลองลบ font Lucida ดูครับ
รับปรึกษาปัญหา & Flash มือถือ Nokia ตระกูล 5800/52XX ฟรี

ไฟล์ Flash Nokia 5800 แบบ Original Hack ติดต่อทาง pm มาได้ครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์ของผมเองครับ

Technic Gang

กำลังอัพเดทข้อมูลเรื่อย ๆ ครับ
Puffinz

Re: ภาษาไทย เป็นสี่เหลี่ยม Win7

โพสต์ โดย Puffinz »

nge-ngao เขียน:ลองลบ font Lucida ดูครับ
ลบที่เป็น font Lucida ทั้งหมดเลยหรอคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nge-ngao
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nge-ngao »

Puffinz เขียน:
nge-ngao เขียน:ลองลบ font Lucida ดูครับ
ลบที่เป็น font Lucida ทั้งหมดเลยหรอคะ
font มันเป็นไฟล์แค่ไฟล์เดียวไม่ใช่หรอครับ ?
รับปรึกษาปัญหา & Flash มือถือ Nokia ตระกูล 5800/52XX ฟรี

ไฟล์ Flash Nokia 5800 แบบ Original Hack ติดต่อทาง pm มาได้ครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์ของผมเองครับ

Technic Gang

กำลังอัพเดทข้อมูลเรื่อย ๆ ครับ
siamon18

โพสต์ โดย siamon18 »

thank
บริษัทฝึกอบรมสัมมนาอบรมหลักสูตร
บริการอบรมพนักงานสถาบันฝึกอบรมบริษัทฝึกอบรมอาชีพ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง