รบกวนถาม phpBB2 หน่อยคับ ทำไม่ได้มานานแว้วอ่า

ทุกเรื่องเกี่ยวกับ phpBB2 การติดตั้ง mod ปัญหาการใช้งาน การปรับแต่ง
ข่าวคราว การ อัพเกรด template

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
loverbon
phpBBThailand Newbie

รบกวนถาม phpBB2 หน่อยคับ ทำไม่ได้มานานแว้วอ่า

โพสต์ โดย loverbon »

คือผมใช้ phpBB2 คับ
ทำการอัพขึ้นโฮสของผมแล้วเรียบร้อย ทำการเปลี่ยนไฟล์ CHMOD config.php เป็น 777 เรียบร้อยคับ
แต่พอทำการ install มันขึ้น error แบบนี้ตลอดเลยอะคับ
ทั้ง ๆ ที่ใส่ข้อมูลอะไรก็ถูกแล้วคับ
ทำโฟรเดอร์ชื่อ phpbb ก็แล้ว
ดูให้ทีคับ
Warning: mysql_error(): supplied argument is not a valid MySQL-Link resource in /home/sangthon/public_html/phpBB2/db/mysql4.php on line 330

Warning: mysql_errno(): supplied argument is not a valid MySQL-Link resource in /home/sangthon/public_html/phpBB2/db/mysql4.php on line 331
phpBB : Critical Error

Could not connect to the database

ที่โฮสผมมันก็มี phpBB ให้คับ แต่มันพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ อัพฟอร์นไทยเข้าไปแล้ว install ฟอร์นก็แล้ว ยังพิมพ์ไทยไม่ได้อะ
มัน error เหมือนกาน

หรือใครมี msn รบกวนบอกผมทีคับจะได้คุยกันสะดวกหน่อยคับ มึนหัวมานานแว้ว
นอนยังเอาไปฝัน หึหึ

ขอบคุณมากคับ มะรู้ถามถูกห้องป่าว
loverbon

Re: รบกวนถาม phpBB2 หน่อยคับ ทำไม่ได้มานานแว้วอ่า

โพสต์ โดย loverbon »

ไม่น่าตั้งขึ้นมาเลยว้า
ต้องขอโทษด้วยนะคับที่ตั้งขึ้นมารก ๆ
พอดีไปเปิดกระทู้เก่า ๆ ของ สมาชิกอ่านดู
แล้วก็เจอปัญหาเดียวกัน กับผม
ผมก็เลยลองทำตามที่เค้าบอก ๆ กัน
มันก็ปรากฏว่าทำได้แว้วคร๊าบบบ

ขอบคุณมากคร๊าบ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง