สมาชิกมีปัญหา Login, Captcha ไม่แสดง (บางคน)

ทุกเรื่องเกี่ยวกับ phpBB2 การติดตั้ง mod ปัญหาการใช้งาน การปรับแต่ง
ข่าวคราว การ อัพเกรด template

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
OHH025
phpBBThailand Jr. Member

สมาชิกมีปัญหา Login, Captcha ไม่แสดง (บางคน)

โพสต์ โดย OHH025 »

อาจจะดูเป็นปัญหาส่วนตัวนิดนึงครับ เป็นแค่สมาชิกบางท่าน (^ ^)

เขารายงานว่า login ไม่ได้ จะเด้งกลับมาหน้าล็อคอิน (อันนี้ผมจะเช็ค username ของเขาดูก่อนครับ แต่เกรินๆ ไว้เผื่อจะเกี่ยวกัน)
พอจะโพสโดย Guest ก็ไม่เห็นรูป Captcha (ผมตั้งอนุญาติให้โพสได้ แต่ต้องยืนยันโค้ด {Captcha} ครับ)

ปัญหาอยู่ที่เขามองไม่เห็นรูป Captcha ทำให้โพสไม่ผ่าน เพราะไม่มีการยืนยันโค้ด

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ตอนที่โพสกระทู้นี้ผมเองก็งงๆ เหมือนกัน เพราะเป็นกับสมาชิกบางท่าน ผมเองก็เข้าได้ปกติ

สมาชิกที่มีปัญหาใช้ IE ครับ
จะเป็นที่การตั้งค่า Brownser หรือเปล่าครับ session, cookie อะไรทำนองนี้หรือเปล่า (ตามที่เข้าใจ) ต้องตั้งค่ายังไงหรือเปล่าครับ (- -')

ถ้าไม่ใช่ จะเป็นเพราะอะไรถึงทำให้เขามองไม่เห็นรูป Captcha ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ (T-T)
poj

Re: สมาชิกมีปัญหา Login, Captcha ไม่แสดง (บางคน)

โพสต์ โดย poj »

ปัญหาคล้ายๆกันครับ แต่ของผมเปิดเฉพาะเวลาสมัครสมาชิก มันขึ้นปกติ แต่พอกรอกรหัสตามรูป Captcha แล้วมันบอกรหัสที่กรอกไม่ตรง ยังหาทางแก้ไมไ่ด้เลยครับ อัพเป็น 3.0.8 ก็ยังเหมือนเดิม :(
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง