bot สำคัญอย่างไรต่อ webboard ของเรา

ทุกเรื่องเกี่ยวกับ phpBB2 การติดตั้ง mod ปัญหาการใช้งาน การปรับแต่ง
ข่าวคราว การ อัพเกรด template

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
iezzaa
phpBBThailand Jr. Member

bot สำคัญอย่างไรต่อ webboard ของเรา

โพสต์ โดย iezzaa »

ผมสมัครใช้บริการเวปบอร์ดกับ informe เขามีบอทให้พร้อมเกือบ 50 ตัว ทุกตัวเปิดพร้อมใช้งานหมด

อยากทราบว่า บอทพวกนี้มีหน้าที่ทำอะไรแทนเราครับ แล้วมีความสำคัญอย่างไรกับเวปบอร์ดของเรา และ เราควรจะเซท permission ให้บอทพวกนี้แค่ไหน และสุดท้าย จำเป็นที่จะต้องเปิดใช้มะครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ
HotWebboard.com
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: bot สำคัญอย่างไรต่อ webboard ของเรา

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

ทำให้เวลามีคน search จะมีเวปเราอยู่ในผลการ search ด้วยหน่ะคับ
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
iezzaa

Re: bot สำคัญอย่างไรต่อ webboard ของเรา

อ่อ แล้วเราต้อง set permission ให้บอทระดับไหนอะครับ แค่ bot access ตามที่บอร์ดตั้งมาเหรอครับ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

iezzaa เขียน:อ่อ แล้วเราต้อง set permission ให้บอทระดับไหนอะครับ แค่ bot access ตามที่บอร์ดตั้งมาเหรอครับ
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด bot access เนี้ย มันจะเหมือน read ได้ด้วยนะคับ
ทำให้ส่วนที่เราไม่อนุญาตให้ guest เข้า
แต่บอทดันเข้าได้

ทำให้เวลา search จะเจอ
แต่ guest จะเข้าไปต้อง login
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
iezzaa

HotWebboard.com เขียน:
iezzaa เขียน:อ่อ แล้วเราต้อง set permission ให้บอทระดับไหนอะครับ แค่ bot access ตามที่บอร์ดตั้งมาเหรอครับ
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด bot access เนี้ย มันจะเหมือน read ได้ด้วยนะคับ
ทำให้ส่วนที่เราไม่อนุญาตให้ guest เข้า
แต่บอทดันเข้าได้

ทำให้เวลา search จะเจอ
แต่ guest จะเข้าไปต้อง login
อ่อ มันมีผลตรงนี้นี่เอง เพราะว่าผมลองเข้าไปตั้งๆ ดู มันมีให้ กำหนดให้เข้าได้ อ่านได้โหลดได้ ปริ้นท์ได้ โพสได้ด้วย -.- ผมเลยปิดเกือบหมดเลย
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง